Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม FIFA 2009 ควรเล่นกับการ์ดจออะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม FIFA 2009 ควรเล่นกับการ์ดจออะไรดีครับ

อยากรู้ครับว่า เกม FIFA 2009 ควรจะเล่นกับ Notebook หรือว่า PC ที่ใช้การ์ดจอรุ่นไหนถึงจะดีครับ
    ปล.เล่นอยู่แค่เกมเดียว กลัวว่าถ้าซื้อรุ่นที่มีการ์ดจอหรูไป จะใช้ไม่คุ้มครับ

ตามไปดูลิ้งครับ ผมขายอยู่เล่นได้ลื่นปรับเต็มได้สบายๆครับ จะได้เสียเงินน้อยๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317040

หรือถ้าจะซื้อของใหม่ก็ไม่ควรต่ำกว่า X1950 นะครับ จะเล่นได้ลื่นเเละภาพสวยมากๆ

Comment

จะบอกว่า Fifa09 ภาพห่วยมาก

เทียบ PES ไม่ติด

**ความเห็นส่วนตัวนะ**

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
        จะบอกว่า Fifa09 ภาพห่วยมาก

เทียบ PES ไม่ติด

**ความเห็นส่วนตัวนะ**
        fifa ภาพสวยกว่า ไม่ใช่หรอ..

Comment

ผมว่าfifa09 ไม่ควรเล่นกับnb เเละไม่ควนเล่นกับpc ควรเอาเเผ่นไปปาทิ้งอย่างด่วนเลยคับ ตอนเล่นกับฉาก cg ต่างกันยังกับ bmw กับ toyota

fifa ในคอมถ้าทำเเบบนี้นะผมว่าอย่าทำดีกว่า

Comment

อืม ผมก็ว่างั้นแหละ >^< :< >_< ^^ !
            Fifa 09 ในคอมทำไมไม่ยอมทำภาคเดียวกับ PS3 หรือ Xbox360 งงๆ

Comment

ช่ายๆ FIFA09 ในคอม ภาพสู้ PES2009ในคอมไม่ได้เลยครับ หนุกไม่เท่าด้วย ความเห็นส่วนตัวนะ จิงป่ะ? อิๆ

Comment

ตามนั้น fifa 09 ภาพเหมือนสวย แต่โหลงเหลง โปร่งๆชอบกล

จะดูดีก็อีตรงแค่ สนาม+แสงเงา นอกนั้นเฉยๆหมด
                แล้วตัวละครก็เฉยๆ ทั้งๆที่เราต้องอยู่กับตัวละครอยู่ตลอด

แถมเฟรมเรตยังชอบกลๆ ภาพไม่ Smooth ยังไม่รู้ แม้ผมใช้ HD4850 ก็ยังเป็น หรือแม้แต่เอาไปลองกับเครื่องที่มี GF9800GTX ก็เป็นเหมือนกัน

ใครอยากรู้ความความ smooth เป็นไง ลองเอามาเทียบกับ PES09 ดูจะเห็นได้ชัดเจนมากๆ

ตายข่ายก็ไม่มีระบบฟิสิกข์เลยมั้ง เหมือนยิงบอลอัดกำแพงเลย เวลาบอลเข้าประตู

แล้วเวลายิงก็นะ.....แปลกๆ ลูกบอลมันเหมือนกับว่าไร้น้ำหนักชอบกล
                หลุดไปเจอโกลตัวๆ ระยะ ไม่ถึง 5 เมตร ยิงอย่างแรง...โกล Worlclass มันเซฟได้เฉยเลย ? ชนิดที่ว่ามนุษย์ต่างดาวยังยืนงง (คิดดู เลี้ยงไปจะโดนตัวโกลอยู่แล้ว มันยังไม่ออกมาตะคลุบบอลเล้ยย)

การเคลื่อนไหว fifa ทำได้พริ้วกว่าจริง แต่ก็ไร้ประโยชน์กับ ai ที่เพี้ยนๆ แม้จะเล่นท่าได้เยอะแต่ก็เท่านั้น
                เพราะเราไม่ได้เล่น Free Style Nike Football ซะที่ไหนกัน

สรุป....ผมก็เซ็ง pes09 เหมือนกัน อยากเปลี่ยนแนว แต่ fifa09 ก็ดั้นนนนนนนนนน ห่วยแตกซะอีก

Comment

กำเงิน 15000 ไปซื้อ XBOX หรือ PS3 เลยครับถ้าเกมนี้

Comment

ขอบคุณครับ
                    Last edited by funnal; 10 Nov 2008, 15:57:23.

Comment

ATI 3470 หรือว่า Geforce 8400, 9300 พอจะเล่น
                      FIFA2009 หรือ PES2009 ได้ไหมครับ
                      ถ้าเล่นได้ ได้ในระดับ High-Medium-Low ?

Comment

Working...
                      X