Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ ราวๆ 7000 สำหรับ MB + CPU + RAM เอาตัวไหนดีครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ ราวๆ 7000 สำหรับ MB + CPU + RAM เอาตัวไหนดีครับ ?

งานหลักๆ ผมคือ Photoshop + Flash + Illustration ( ก็พวกงานกราฟฟิคน่ะครับ )

สำหรับแรม กะว่าจะใช้ 2GB ( Dual Channel ) การ์ดจอมีแล้ว ( 2600XT )

เดิมที เล็ง X2 4800 ไว้ กับ Board ของ Gigabyte

แต่พอไปดูที่ร้านที่พันทิพย์ เค้าแนะนำให้เล่น Intel E5200 กับ Asus ตัวใหม่ รองรับ Ram bus 1600 กับ Crossfire ด้วย ( บอร์ดราคา ประมาณ 2800 )

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by Blue_Dragonyx; 28 Oct 2008, 16:13:05. Reason: Thank missing

X3 8450 3,900
    Asrock K10N78FullHD-hSLI R2.0 หรือ R3.0 2,200
    RAM DDR 800 2x1G ตามงบที่เหลือ

ครบ 3 อย่าง ตามต้องการ

Comment

อัดแรมเป็น 4 gb ไปเลยครับ

Comment

Ram Geil 4 GB DDR2 800 (2GBX2) 2100 เองคับ ที่ JEDI

Comment

ทำงานใช้ 4 หัวก้อดีนะ..............

Comment

Originally posted by prosunza View Post
            Ram Geil 4 GB DDR2 800 (2GBX2) 2100 เองคับ ที่ JEDI
            คุ้มมากมายตัวนี้

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ...

ไปถอยมาแล้ว... และพังไปแล้ว... x4 ( แต่ไม่ใช่ Phenom นะ )

แวะไปชมไปดม ไปดู กันได้ที่ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=321683

Comment

จนตอนนี้... พังไปทั้งหมด น่าจะ 15 บอร์ดแล้วครับ แต่คิดว่า... รู้แล้วว่าทำไม...

ตอนนี้ลุ้นอยู่... ว่าจะใช่... และบอร์ดนี้ จะเป็น AX78 ตัวสุดท้ายสำหรับ x2 5200+ ของผมละ

Comment

ตกลงเป็นเพราะ อุปกรณ์ตัวไหน ถึงได้เผาไปตั้ง15ตัว

Comment

Originally posted by boyro View Post
                    ตกลงเป็นเพราะ อุปกรณ์ตัวไหน ถึงได้เผาไปตั้ง15ตัว
                    เป็นเพราะ Bios อย่างที่ผมคิดครับ... ชัวร์ป๊าด... เพราะ AX78-12 ของผม ใช้มาหลายเดือนแล้ว ไม่มีปัญหาใดๆอีกเลย หลังจากที่ผมไม่เล่นกับฟังก์ชั่นนั้นอีก.

Comment

Working...
                    X