Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก router หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก router หน่อยครับ

มียีห้ดังนี้ครับไม่ทราบว่ายีห้อไหนน่าเล่นครับ

linksys
    tp link
    d link
    smc
    zylex
    asus

เล็งตัว linksys "WRT54GL" กะ D-Link "DSL-2640T" ช่วยเลือกหน่อยหรือที่มีดีกว่านี้ราคาประมาณนี้ก็แนะนำหน่อยนะครับ

พอดีบ้านอยู่ชุมพรอะครับไม่ทราบว่าถ้าจะสั่งนี้สั่งจากเว็บไหนดีครับ และบริษัทขนส่งที่ส่งมาใต้นี้มีบริษัทไรมั่งอะครับและ sds นี่เป็นไงครับบริการดีหรือไม่น่าเชื่อถือได้หรือไม่อะครับ และ ถ้ามันเสียจะส่งกลับไปให้เคลมนี้ส่งทางไปรษณีได้ไม่ครับเพราะที่ชุมพรไม่มีบริษัทขนส่งของพวกคอมอะครับหรือถ้าจะส่งกะ sds นี่ต้องทำไงหรอคับ tnt นี่ขนส่งของเกี่ยวกับคอมป่าวอะครับและดีไหม

ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ

zyxel

linksys

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

ผมชอบ Linksys AG241 ครับ สวยจิง แต่แพงไปหน่อย
        ส่วน DSL-2640T มีปัญหาเน็ทตัดใน 30 นาทีแรกนะครับ(นาทีที่30)แต่ว่าตัดแป็ปนึงแล้วมันก็ต่อเองน่ะแหละครับไม่ถึง 10วิด้วยซ้ำ ผมเคยโพสถามปัญหานี้แล้วพบว่าหลายคนก็เป็น(คือผมใช้ตัวนี้อยุ่ครับ) แต่อย่างอื่นก็ใช้ได้ปกติดี ถ้า จขกท.สนใจจริงๆเดวผมขายให้เอาไหม จะเอาไปสอย Linksys เนี่ยแหละ หุหุ

Comment

zyxel

Comment

Originally posted by left View Post
            ผมชอบ Linksys AG241 ครับ สวยจิง แต่แพงไปหน่อย
            ส่วน DSL-2640T มีปัญหาเน็ทตัดใน 30 นาทีแรกนะครับ(นาทีที่30)แต่ว่าตัดแป็ปนึงแล้วมันก็ต่อเองน่ะแหละครับไม่ถึง 10วิด้วยซ้ำ ผมเคยโพสถามปัญหานี้แล้วพบว่าหลายคนก็เป็น(คือผมใช้ตัวนี้อยุ่ครับ) แต่อย่างอื่นก็ใช้ได้ปกติดี ถ้า จขกท.สนใจจริงๆเดวผมขายให้เอาไหม จะเอาไปสอย Linksys เนี่ยแหละ หุหุ

ไม่เข้าใจอะครับที่ว่าเน็ตตัด 30 นาทีแรกหมายความว่ายังไงหรอ

Comment

ไม่สนใจยี่ห้อ Belkin เหรอครับผมว่าก็โอเคดีนะ ด้วยส่วนตัวเคยซื้อของ linksys มาใช้ สงสัยคงดวงซวยเอง ใช้ไป 3เดือนเจ๊งครับ ตอนนี้ใช้ยี่ห้อ Belkin อยู่ ไปซื้อจากคนในบอร์ดนี้ครับ ที่เขามาโพสขายไว้ ของมือ 1 ยังไม่แกะกล่องครับ ถ้าสนใจก็ลองเข้าไปดูนะครับ( อันนี้ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ แต่ของเขาถูกดี แล้วก็บริการไวทันใจครับ)
              http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=belkin

Comment

Originally posted by paolovelove View Post
                ไม่เข้าใจอะครับที่ว่าเน็ตตัด 30 นาทีแรกหมายความว่ายังไงหรอ
                คือ พอเปิดใช้งานเครื่อง เวลาเดินถึงนาทีที่ 30 เน็ทมันก็จะหลุดครับ ย้ำว่า นาทีที่30นะครับ ไม่ใช่ตัดทุก30นาที

Comment

ไม่สน netgear หรือครับ

แต่ส่วนตัวถ้าเป้นผมคงเลือก Linksys

Comment

ผมเลือก smc น่ะ เพราะมัน ครบดี ตอนแรกซื้อมาก็กะแค่ เอาไว้ใช้ เป้นตัวwifi ของ NDS แต่หลังๆลองดูๆแล้ว ฟังชันมันครบ ดี เปิดพอทก็เข้าใจง่าย พอทสำเร็จก็มี

แต่ผมไม่รู้น่ะ ยี้ห้ออื่นเป้นไง เคยใช้แต่ zyxel กะ smc และก็huawei

Comment

Working...
                    X