Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเล่นเกมอย่างfarcry เเล้วหนืดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเล่นเกมอย่างfarcry เเล้วหนืดๆ

ทำไมเสปคแบบผมเล่นเเล้วมันรู้สึกหนืดๆอะครับ
    cpu 4800+ 2.5g
    ram 2g
    hd4850 685/1000
    มันหนืดๆ
    หรือต้องดัน cpu ไปอีกการ์ดจอจะได้ทำงานเต็มประสิทธิภาพ
    หรือเกมมันทำมาไม่ดีงง - -
    บางคน hd46xx ออกมาพิมว่าลื่นปืด งงครับ

หนืดแบบไหนครับ คล้ายๆกับว่า ภาพสโลวรึเปล่า?

Comment

หนืดเเบบไม่ลื่นอะครับ - -

Comment

จอ wide ลอง http://downloads.guru3d.com/-Far-Cry...load-2111.html

Comment

ลงเเล้ว - - ผมว่าทำให้หนืดกว่าเดิมละมั้ง

Comment

ปรับ AA ไว้หรือเปล่าครับ ผมเล่น 4850 เดิมๆที่ ultra high 1920*1200 ลื่นปร๊ดๆนะครับ

เคยลองเปิด AA 8 จะอืดหนืดๆ เมาส์ slow และเอา AA ออก

Comment

ไม่ได้เปิด aa อะ cpuคุณเท่าไรหลอ

Comment

4600+@3.08 ครับ แรม 2 XP

Comment

กำ T T ทำไมล่ะค้าบ

Comment

ขำขำ หนืดเหมือนกันครับ ปรับได้แค่ ไฮ ถึงจะลื่น

เน่าแค่ Cpu 555+

CPU
                    Recommended: Intel Core 2 Duo Family, AMD 64 X2 5200+, AMD Phenom or better

Comment

- - ภาพก็ไม่ได้สวยอะไรเเต่หนืด
                      อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

d

ของผมเวลาหนืกเหมือนบัคก็กดออกไปที่ Option แล้วปรับตัวคุณเป็นเท่าไหร่ก็ได้แล้ว Contineus แล้ว Cancel ไป กด ESC กลับ แล้วกด Accept กลับออกมาก็หายกระตุกนะ ไม่รู้เหมือนกันเปล่า ของผมเล่น Hight AAx2 อยู่ที่ 40+ ตลอดเลย เวลาเจอบัคก็ 20 กว่าๆ ลองดูครับของผม CPU 2.7 GHz

Comment

d

ของผมเวลาหนืกเหมือนบัคก็กดออกไปที่ Option แล้วปรับตัวคุณเป็นเท่าไหร่ก็ได้แล้ว Contineus แล้ว Cancel ไป กด ESC กลับ แล้วกด Accept กลับออกมาก็หายกระตุกนะ ไม่รู้เหมือนกันเปล่า ของผมเล่น Hight AAx2 อยู่ที่ 40+ ตลอดเลย เวลาเจอบัคก็ 20 กว่าๆ ลองดูครับของผม CPU 2.7 GHz

Comment

ลองเอาผ้ามาเช็ดคอมดูครับ คาดว่าน่าจะมีหมากฝรั่งติดอยู่ เลยทำให้หนืดๆ

Comment

ของผม 4200+ 2.5G
                              เล่น Ultra hight ทุกอย่าง จะมี สองสามอันที่ปรับสุดยังไงก็ได้แค่ very hight อะครับ
                              เล่นบน วิสต้า SP1 directx10 อัพเดือนเดือน 08
                              Driver ati 8.10 ลง Fix Farcry for vista 32 bit
                              1200*1024 60 Hz
                              เปิด V
                              ปิด AA
                              เล่นแล้วก็ลื่นดีนะครับ
                              แต่ถ้าเปิด AA 2 เริ่มหน่วง AA 4 หันซ้ายหันขวาเริ่มอืดๆๆ
                              AA 8 อืดทันตาเห็นเลย

Comment

Working...
                              X