Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอและเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอและเมนบอร์ด

1.การ์ดจอ ATI 4870 ราคา 11,000 บาท ราคาโอเคมั๊ยครับ แต่เด็กที่ร้านมันเชียร์ MSI ATI 4850 ครับ หรือจะเลือกรุ่นเล็กดี
    2.เมนบอร์ด Asus P5Q Pro แมตท์กับการ์ดจอ 4870 หรือเปล่าครับ
    3.เมนบอร์ด Asus P5Q Pro ใช้กับการ์ดจอตัวเดิมของผม 8800 GT จะดีกว่าเมนบอร์ดตัวเดิมผมหรือเปล่า Asus P5B รบกวนด้วยครับ

1. แล้วแต่งบครับ แรงทั้งคู่ ถ้างบถึงเอา 4870 ดีกว่าครับแรงกว่า 4850 มากเหมือนกัน ราคานี้หวังว่าคงได้ตัว 1GB นะ
    2. ได้ครับ
    3. ไม่ต่างกันครับ

ปล. ถ้ามี 8800GT อยู่ไม่แนะนำให้เปลี่ยนนะ เพราะยังไงก็เล่นได้ทุกเกมในระดับ High อยู่แล้ว
    เก็บตังดีกว่าครับ เศรษฐกิจปัจจุบันไม่ค่อยดีเท่าไร และก็ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนด้วย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมตอบมั่ง
        1.ถ้าจะเอา4850 ผมไม่เเนะนำเพราะจากที่ผมเปลี่ยนมาใช้4850 มันไม่ได้เเรงต่างจาก8800 gt เลย
        2.ได้อยู่เเล้ว
        3.เหมือนกัน

ถ้าจะเปลี่ยนจิงข้ามไป4870เลย อย่าไปเชื่อพวกที่ร้านมันมากมันอยากขายของ มันพูดมากก็ตบกระบาลไปซัก 2ที

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แปลกแหะ แทนที่จะเชียร์ของแพงๆ กำไรจะได้เยอะๆ กลับดันเชียร์ตัวรุ่นเล็กกว่า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X