Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อดี/ข้อเสีย ของการ Overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อดี/ข้อเสีย ของการ Overclock

อยากทราบว่าเมื่อเรา oc ไปแล้ว จะเกิดผลดี และผลเสีย อะไรบ้างครับ อยากให้ช่วยอธิบาย ให้หน่อยครับ แล้ว ถ้าคนมือใหม่ๆ สมควรใช้โปรแกรม oc เองเลยได้ไหม หรือควรศึกษาอะไรเบื้องต้นก่อน ขอบคุณครับ

ข้อดี คืิอ เร็วขึ้น

ข้อเสีย คือ ร้อน และแต๊ปได้ ถ้าำไม่ระวังดีๆ

Comment

เร่งเวลาให้อุปกรณ์พังไวขึ้นได้ด้วยครับ-.-

รึเปล่าหว่า 555+

Comment

ข้อดี เทสโปรแกรมแล้วคะแนนดีขึ้น เล่นเกมดีขึ้น
        ข้อเสีย เท่าที่ใช้อยู่ก็ไม่มีนะ อย่าไปลากมันเยอะละกัน เดี๋ยวได้แต๊บไปแน่

Comment

ถ้าลากไม่เยอะคงไม่เป็นไรมั้งครับ

Comment

ข้อดี เร็วขึ้น
            ข้อเสีย เปนการบั่นทอน อายุการใช้งาน ไม่ว่าท่านจะ OC มากหรือน้อยก้ตาม บั่นทอน มาก - น้อย เช่นกัน

Comment

ยังไม่เคยลากเลย

กลัวเครื่องพัง นี่ก็พัีงแล้วเครื่องนึง บอร์ดไปแล้ว

Comment

ค่อยๆลาก มันจะค่อยๆเสีย เอ้ย เร็ว

Comment

ต้องลากให้พอเหมาะ อย่าหักโหม หักโหมมากก้ไปไหวหน่อย ดูความร้อนดีๆ

Comment

ข้อเสีย เปลืองตังค์ เปลืองไฟ เปลืองเวลา
                    ข้อดี ทำให้่ลืมข้อเสียไปหมดเวลามันวิ่งฉิว
                    Last edited by ohmmo144; 28 Oct 2008, 21:53:14.

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      ต้องลากให้พอเหมาะ อย่าหักโหม หักโหมมากก้ไปไวหน่อย ดูความร้อนดีๆ
                      +1 ครับ เดินทางสายกลาง

Comment

ซะใจ

Comment

ข้อดี แรงขึ้นมากๆ
                          ข้อเสีย ใช้ยาก งง แบบว่า คลิ๊กปุ๊บ มาปั๊บ แบบนี้ *-*

Comment

ถ้ายังอยู่ในประกันแต๊ปช่างมันไม่ต้องไปกลัว 555555555555555555+

Comment

Originally posted by pumpkinz View Post
                              ถ้ายังอยู่ในประกันแต๊ปช่างมันไม่ต้องไปกลัว 555555555555555555+
                              เอาไปเลย 5 กระโหลก 555+ ชอบใจ ๆ

Comment

Working...
                              X