Announcement

Collapse
No announcement yet.

Folder Games ในVista dir มันอยู่ที่ไหนครับมีหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Folder Games ในVista dir มันอยู่ที่ไหนครับมีหรือเปล่า

คือปกติลงเกมบย xp มันจะมี ช็อตคัทให้บนเดสท็อปใช่ไหมครับ

แต่พอวิสต้ามันเอาไปลงที่ Folder games เวลาเข้าต้องกด Start----Games

อยากรู้ที่อยู่มันน่ะครับ
    Last edited by acquiesce; 3 Feb 2009, 18:11:27.

งะทำไมผมลงแล้วมันเด้งที่ desktop อะหรือเพราะผมใช้ Biz รึเปล่าหว่า ???

ถ้า Game ของผมมันอยู่ที่นี่อะครับ C:\ProgramData\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs
    Last edited by LigerZero; 28 Oct 2008, 22:04:29.

Comment

มันไม่ได้อยู่ในนั้นน่ะครับ

Comment

up

Comment

อันนี้มันเป็น game explorer ของวินโดว์ มันจะสร้าง shotcut ขึ้นมาเมื่อเราลงเกมส์ใดๆ
          ถ้าอยากรู้ว่า ตัวเกมส์จริงๆอยู่ที่ใหน ให้คลิ้กขวา เลือก Customize.... แล้วลอง คลิ้ก edit play ดู ก็จะพบ location ครับ

Comment

Working...
          X