Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 LM62 ซื้อมาได้5เดือนไปซะแล้วครับ(ตั้งในs41clubไม่มีคนตอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 LM62 ซื้อมาได้5เดือนไปซะแล้วครับ(ตั้งในs41clubไม่มีคนตอบ)

ใช้ๆ อยู่ก็เกิดอาการจอเป็นจุดๆ เส้นๆ บางทีก็ค้าง เปิดก็ไม่ค่อยติด ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ไม่หาย ผมควรทำอย่างไรดีครับช่วยให้คำแนะนำผมตามข้อต่างๆนี้ด้วยนะครับ
    1.ผมสามารถเอาไปซ่อมที่ศูนย์โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายได้ใช่มั้ยครับ
    2.จอผมมีdeath pixel 1จุด ผมสามารถเปลี่ยนได้เลยมั้ย
    3.ปัญหานี้เคยมีคนเป็นมั้ย มีสาเหตุจากอะไรครับ ส่งซ่อมนานมั้ยทั้งเปลี่ยนจอแล้วก็ซ่อมที่มันพัง

Originally posted by 123456 View Post
    ใช้ๆ อยู่ก็เกิดอาการจอเป็นจุดๆ เส้นๆ บางทีก็ค้าง เปิดก็ไม่ค่อยติด ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ไม่หาย ผมควรทำอย่างไรดีครับช่วยให้คำแนะนำผมตามข้อต่างๆนี้ด้วยนะครับ
    1.ผมสามารถเอาไปซ่อมที่ศูนย์โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายได้ใช่มั้ยครับ
    2.จอผมมีdeath pixel 1จุด ผมสามารถเปลี่ยนได้เลยมั้ย
    3.ปัญหานี้เคยมีคนเป็นมั้ย มีสาเหตุจากอะไรครับ ส่งซ่อมนานมั้ยทั้งเปลี่ยนจอแล้วก็ซ่อมที่มันพัง
    ไปเคมถ้าไม่ให้เคม ตามนักข่าวแล้วไปหน้าศูนย์ให้เข้าถ่ายแล้วทุบทิ้งเหอๆๆๆ

Comment

เหมือนเป็นที่ GPU ของ nVidia รึเปล่า ที่มีข่าวว่า defect ล็อตใหญ่โดนกันไปเยอะมาก
      ถ้าเป็นตามที่ว่าจริง มันซ่อมไม่ได้นะ ต้องเคลมเปลี่ยนยกเครื่องอย่างเดียว
      (หมายเหตุ ไม่ได้ใช้ notebook รุ่นนี้ แต่มันเป็นข่าวใหญ่ ที่ส่วนใหญ่เค้ารู้กัน รอความเห็นอื่นด้วยก็ดี)

ลองไปอ่านดูที่นี่ http://tech.pantip.com/hardware/topi...HP2624849.html
      Last edited by Ammer; 28 Oct 2008, 20:33:03.

Comment

Heat cycle

Comment

เป็นผมคงไม่ต้องรอให้ใครมาตอบ คงไปศูนย์นานแล้ว

Comment

เป็นผม ส่งศูนย์ซ่อมหลายๆครั้ง ขอมันเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ได้ ไม่เปลี่ยนทุบทิ้งตรงนั้นแหละ เรียกนักข่าวมาทำข่าวด้วย ของไม่มีคุณภาพ บริการห่วย แจ้ง สคบ อีกกระทง ไม่ง้อซื้อใหม่

Comment

ไหนบอก S41 LMXX ไม่มีปัญหาไง(ล่าสุดเป็นmacbook ฮ่า~ฮ่า มะเร็งจงเจริญ) รอท่าน1-10มาชี้แจงดีกว่า

Comment

Originally posted by 123456 View Post
                1 ฟรี และเพิ่มประกัน1ปี
                2 เบนคิวทุกรุ่นยกเว้นm63 เดต1จุดรับเคลม(m63 4จุด)

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                  1 ฟรี และเพิ่มประกัน1ปี
                  2 เบนคิวทุกรุ่นยกเว้นm63 เดต1จุดรับเคลม(m63 4จุด)

ดีจัง หนึ่งจุดก็รับเคลม

Asus ตั้ง 5 จุดแหนะ

Comment

-จขกท. ก่อนซื้อไม่ทราบปัญหาเหรอครับ
                    (เข้าศูนย์เลยครับ เครมได้ แต่เมื่อคุณเข้าสู่ระบบเคลมแล้ว ก็เหมือนซื้อหวยละคับ ถ้าโชคดีก็ใช้ยาว แต่ถ้าโชคร้ายก็เข้าๆ ออกๆ ศูนย์จนระเหี่ยใจละคับ)

-อืม นั่นสิ ไหนว่า S41 lot หลังๆ ไม่มีปัญหานี้ แล้วไงครับ

Comment

อย่างงี้แสดงว่า S41 ก้อยังมีปัญหา heat cycle อยู่ดีน่ะสิคับพี่น้อง -_-

Comment

ก็ชิปการ์ดจอมันสายการผลิตเดียวกัน มันก็เรื่องธรมดา

Comment

มันต้องโทษ nVidia โน้น

บริษัทผลิต Laptop มันไม่ได้รู้เรื่องด้วยเลย

ต้องมารับผิดชอบแทน...

Comment

เคลมได้จิ มันยังไม่หมดประกันนิ

Comment

ก้อบอกแล่วว่า Heat cycle มันลงกับ G8400 และ G8600 อย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับ โค๊ตเนมเลยครับ

รีบส่งเถอะครับ เอาใจช่วยครับพี่น้อง

ภาวนา ของอย่าให้เครื่องใครเป็นอีกเลยครับพี่น้อง

Comment

Working...
                              X