overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: S41 LM62 ซื้อมาได้5เดือนไปซะแล้วครับ(ตั้งในs41clubไม่มีคนตอบ)

OverclockZone Member

Default S41 LM62 ซื้อมาได้5เดือนไปซะแล้วครับ(ตั้งในs41clubไม่มีคนตอบ)

ใช้ๆ อยู่ก็เกิดอาการจอเป็นจุดๆ เส้นๆ บางทีก็ค้าง เปิดก็ไม่ค่อยติด ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ไม่หาย ผมควรทำอย่างไรดีครับช่วยให้คำแนะนำผมตามข้อต่างๆนี้ด้วยนะครับ
    1.ผมสามารถเอาไปซ่อมที่ศูนย์โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายได้ใช่มั้ยครับ
    2.จอผมมีdeath pixel 1จุด ผมสามารถเปลี่ยนได้เลยมั้ย
    3.ปัญหานี้เคยมีคนเป็นมั้ย มีสาเหตุจากอะไรครับ ส่งซ่อมนานมั้ยทั้งเปลี่ยนจอแล้วก็ซ่อมที่มันพัง

OverclockZone Member -Lz_l3_KiM_zA-'s Avatar

Quote Originally Posted by 123456 View Post
    ใช้ๆ อยู่ก็เกิดอาการจอเป็นจุดๆ เส้นๆ บางทีก็ค้าง เปิดก็ไม่ค่อยติด ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ไม่หาย ผมควรทำอย่างไรดีครับช่วยให้คำแนะนำผมตามข้อต่างๆนี้ด้วยนะครับ
    1.ผมสามารถเอาไปซ่อมที่ศูนย์โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายได้ใช่มั้ยครับ
    2.จอผมมีdeath pixel 1จุด ผมสามารถเปลี่ยนได้เลยมั้ย
    3.ปัญหานี้เคยมีคนเป็นมั้ย มีสาเหตุจากอะไรครับ ส่งซ่อมนานมั้ยทั้งเปลี่ยนจอแล้วก็ซ่อมที่มันพัง
    ไปเคมถ้าไม่ให้เคม ตามนักข่าวแล้วไปหน้าศูนย์ให้เข้าถ่ายแล้วทุบทิ้งเหอๆๆๆ

OverclockZone Member Ammer's Avatar

เหมือนเป็นที่ GPU ของ nVidia รึเปล่า ที่มีข่าวว่า defect ล็อตใหญ่โดนกันไปเยอะมาก
    ถ้าเป็นตามที่ว่าจริง มันซ่อมไม่ได้นะ ต้องเคลมเปลี่ยนยกเครื่องอย่างเดียว
    (หมายเหตุ ไม่ได้ใช้ notebook รุ่นนี้ แต่มันเป็นข่าวใหญ่ ที่ส่วนใหญ่เค้ารู้กัน รอความเห็นอื่นด้วยก็ดี)

ลองไปอ่านดูที่นี่ http://tech.pantip.com/hardware/topi...HP2624849.html
    Last edited by Ammer; 28 Oct 2008 at 20:33:03.

OverclockZone Member maiaowna's Avatar

Heat cycle

OverclockZone Member Juntza's Avatar

เป็นผมคงไม่ต้องรอให้ใครมาตอบ คงไปศูนย์นานแล้ว

OverclockZone Member superego1g's Avatar

เป็นผม ส่งศูนย์ซ่อมหลายๆครั้ง ขอมันเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ได้ ไม่เปลี่ยนทุบทิ้งตรงนั้นแหละ เรียกนักข่าวมาทำข่าวด้วย ของไม่มีคุณภาพ บริการห่วย แจ้ง สคบ อีกกระทง ไม่ง้อซื้อใหม่

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

ไหนบอก S41 LMXX ไม่มีปัญหาไง(ล่าสุดเป็นmacbook ฮ่า~ฮ่า มะเร็งจงเจริญ) รอท่าน1-10มาชี้แจงดีกว่า

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by 123456 View Post
    1 ฟรี และเพิ่มประกัน1ปี
    2 เบนคิวทุกรุ่นยกเว้นm63 เดต1จุดรับเคลม(m63 4จุด)

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    1 ฟรี และเพิ่มประกัน1ปี
    2 เบนคิวทุกรุ่นยกเว้นm63 เดต1จุดรับเคลม(m63 4จุด)

ดีจัง หนึ่งจุดก็รับเคลม

Asus ตั้ง 5 จุดแหนะ

OverclockZone Member notans's Avatar

Smile

-จขกท. ก่อนซื้อไม่ทราบปัญหาเหรอครับ
    (เข้าศูนย์เลยครับ เครมได้ แต่เมื่อคุณเข้าสู่ระบบเคลมแล้ว ก็เหมือนซื้อหวยละคับ ถ้าโชคดีก็ใช้ยาว แต่ถ้าโชคร้ายก็เข้าๆ ออกๆ ศูนย์จนระเหี่ยใจละคับ)

-อืม นั่นสิ ไหนว่า S41 lot หลังๆ ไม่มีปัญหานี้ แล้วไงครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

อย่างงี้แสดงว่า S41 ก้อยังมีปัญหา heat cycle อยู่ดีน่ะสิคับพี่น้อง -_-

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ก็ชิปการ์ดจอมันสายการผลิตเดียวกัน มันก็เรื่องธรมดา

OverclockZone Member Apest's Avatar

มันต้องโทษ nVidia โน้น

บริษัทผลิต Laptop มันไม่ได้รู้เรื่องด้วยเลย

ต้องมารับผิดชอบแทน...

เคลมได้จิ มันยังไม่หมดประกันนิ

OverclockZone Member vampires102's Avatar
    ห้างซีคอน สแควร์ ร้าน Neo_Computer ชั้น B1

ก้อบอกแล่วว่า Heat cycle มันลงกับ G8400 และ G8600 อย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับ โค๊ตเนมเลยครับ

รีบส่งเถอะครับ เอาใจช่วยครับพี่น้อง

ภาวนา ของอย่าให้เครื่องใครเป็นอีกเลยครับพี่น้อง

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by jieokung View Post
    เคลมได้จิ มันยังไม่หมดประกันนิ
    หมดประกันก็เคลได้ท่านเบนคิวออกมาเพิ่มประกันอีก1ปีและว่อมปรีแม้หมดประกัน

ไปส่งศูนย์มาแล้วครับเมื่อวันที่29เดือนที่แล้ว ศูนย์บอกว่ารอประมาณ2-3อาทิตย์(เซงเลย) แต่ก็ไม่เป็นไรครับรอได้ ขอแค่กลับออกมาใช้ได้นานๆแล้วกัน
    ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ผมจะไม่ซื้อS41แล้วล่ะครับ..เอาเครื่องที่ทนๆเคลมไวๆดีกว่า(ไม่ได้ว่าBenQไม่ดีนะรู้ว่าผิดทางNvidiaแต่ขอโทษครับซ่อมนานไปนิด)

OverclockZone Member StupidNeo's Avatar

ย้ายค่ายการด์จอดีกว่ามั้งเนี่ย หนีไปพึงบุญบารมี ATI ดีก่า
    ว่าไป Benq ประกันจุด มากกว่า Asus อีก ... อิอิ

เรื่องซ่อมอาจเพราะมีคนซื้อ S41 ไปเยอะเมื่อเจอปัญหาเลยนานป่าวหว่า

วันนี้ได้มีโอกาสไปถามร้านค้าในพันทิพเขาก้อบอกว่า เรื่องประกัน Asus จะไวกว่าเยอะ ผมเลยตัดสินใจเลือก

แต่ยังไง Benq เขาออกมารับผิดชอบเรื่อง Heat cycle นะครับ ไม่เหน Asus มาบอกเพิ่มประกันมั้งเลย ++

F80S ละ ++

เหอะๆของเราได้วันพุธนี้แล้ว..2อาทิตย์นิดๆ

OverclockZone Member StupidNeo's Avatar

เหนกระทู้ใกล้ๆ มีให้ร่วมลงชื่อ บอดเสีย การด์จอเน่า

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post4838782

Bookmarks

Bookmarks