Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้ซักเครื่อง งบ 40K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้ซักเครื่อง งบ 40K

พี่ๆครับ ช่วยจัดสเป็กคอมให้ 1 เครื่อง งบประมาณ 40k เอาแบบว่าเล่นเกมแรงๆกับทำ 3D รายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้ครับ
    - จอ 22 นิ้ว
    - สเป็กระหว่าง Intel กับ AMD อย่างไหนดีกว่ากันครับ
    - สเป็กระหว่าง NVIDI กับ ATI อย่างไหนดีกว่ากันครับ
    รบกวนแนะนำให้ด้วยครับ กำลัง 2 จิต 2 ใจ ระหว่าง Intel หรือ AMD กับ และระหว่าง NVIDI หรือ ATI ตัวไหนมันจะดีกว่ากันปวดหัวครับ ขอบคุณที่กรุณาช่วยตอบ (ล่วงหน้า อิอิอิ)

INTEL CORE 2 DUO Q9550 11,690
    GIGABYTE EP43-DS3L 3,350
    KINGSTON 2G 800 X2 2,200
    WD 3200 AAKS 320 GB,SATA II,16 MB 1,900
    POWERCOLOR HD4870 OC 1GB GDDR5 10,500
    DVD-RW HP 900
    iCute TiTaNium Pro 650W 2,690
    CASE 1,000
    LCD 22'' SAMSUNG 2253LW 7,190

= 41,420

Comment

9550 กับ HP หาไม่ได้แล้วครับ มีแค่ราคาของไม่มี
      ICUTE รอวันที่ 30 ถึงจะมีของ

Comment

ถ้าอีกหน่อย 9550 ลดเหลือสัก 3 พัน นี่เอามาใส่ m/b P5q ของผมได้ไหมครับ

(ถามเผื่ออนาคต)

Comment

ถ้าอีกหน่อย 9550 ลดเหลือสัก 3 พัน นี่เอามาใส่ m/b P5q ของผมได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by gx270 View Post

ได้ครับแต่ส่งสัยจะยากครับ ไม่น่ามีครับ ใรมือ2 ตอนนี้ขาย 9500 ครับ อิอิ
            น่าจะอยู่แถวๆ 6500 นะครับต่ำสุดก่อนหายไป ดูจากกลไกราคาของQ6600 เทียบตอนออกใหมกับตอนนี้ครับ

Comment

ตอบว่าใส่ได้นะ p5q ชิป p45 นิ แต่กว่า q9550 มือ 1 จะลดราคาเหลือ 3000 นี่อะสิ ท่าทางจะได้รออีกนานเลยนะ หรือไม่ก็รอตลอดไปเลย ยังไงถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าที่ดูในแผน roadmap คิดว่าคงลดราคาลง ไม่มาก จนถึงใกล้ กลางปีหน้า ถ้าทาง AMD ยังไม่ทำอะไร ที่จะมากดดัน intel
              Last edited by Emeral; 30 Oct 2008, 09:18:59. Reason: เพิ่มเติม

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ พี่ๆๆทุกคน

Comment

ถ้าหากเป็น NVIDI น่ารุ่นไหนดีครับ และต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยไหมครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317004

ตามนี้ก็ได้ครับ เครื่องประมณ 35000 ที่เหลือก็จอครับ

Comment

ขอบคุณครับบบ

Comment

ถ้าต้องการเป็นนี้จะใช้เจ้าไหนดีครับ
                        MB ขอเป็น Asus รุ่นไหนดีครับ
                        Ram 2G แต่ไม่ใช่ KINGSTON บัส 800 กะ บัส 1000 มันต่างกันเยอะไหม
                        WD มีแล้ว
                        VGA Asus 9800GTX+
                        DVD-RW HP
                        iCute TiTaNium Pro 650W 2,690 มันจ่ายไฟเติมไหมครับ
                        CASE มีแล้วเป็นอคีลิค พัดลม 5 ตัว หน้า 1 ข้าง 2 หลัง 1 บน 1 สเป็กนี้มันจะระบายความร้อนไหวไหมครับ
                        LCD 22'' SAMSUNG T220 มันเป็นจอแก้วไหมครับ

งบประมาณ 35K อาจเกินได้นิดหน่อย (ขออนุมัติแฟนเพิ่ม -/-) ครับ หรือมีอย่างไหนที่ต้องปรับปรุงบ้าง รบกวนพวกพี่ๆๆด้วยครับ

Comment

Originally posted by superouh View Post
                          ถ้าต้องการเป็นนี้จะใช้เจ้าไหนดีครับ
                          MB ขอเป็น Asus รุ่นไหนดีครับ ASUS P5Q PRO
                          Ram 2G แต่ไม่ใช่ KINGSTON บัส 800 กะ บัส 1000 มันต่างกันเยอะไหม ไม่ต่างเลยครับ อะไรก็ได้ทั้งนั้นครับ
                          WD มีแล้ว
                          VGA Asus 9800GTX+
                          DVD-RW HP
                          iCute TiTaNium Pro 650W 2,690 มันจ่ายไฟเติมไหมครับ ไม่เต็มหรอกครับ 80% ขั้นไปก็พอได้แล้วครับ เขาใชกันทั้วบ้านทั่วเมืองครับ รุ่นนี้
                          CASE มีแล้วเป็นอคีลิค พัดลม 5 ตัว หน้า 1 ข้าง 2 หลัง 1 บน 1 สเป็กนี้มันจะระบายความร้อนไหวไหมครับ มันอยู่ที่การจัดสายข้างในครับ พัดผม 3 ตัวก้เย็นแล้ว ผมประกอบ C5 มีพัดผม แค่ 2 ตัว ยังไม่ร้อนเลยครับ
                          LCD 22'' SAMSUNG T220 มันเป็นจอแก้วไหมครับ ไม่ทราบจริงๆครับอันนี้

งบประมาณ 35K อาจเกินได้นิดหน่อย (ขออนุมัติแฟนเพิ่ม -/-) ครับ หรือมีอย่างไหนที่ต้องปรับปรุงบ้าง รบกวนพวกพี่ๆๆด้วยครับ
                          .

Comment

Asus 9800GTX+ รุ่นนี้ดีไหมครับ หรือ มีรุ่นไหนใน NVIDI แนะนำบ้างครับ

Comment

9800GTX+ ดีทุกตัวครับ ส่วนยี้ห้อก้แล้วแต่ชอบครับ แรงพอๆกัน

Comment

Working...
                              X