Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเล่นดีวีดีตัวไหนเสียงดีดีบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเล่นดีวีดีตัวไหนเสียงดีดีบ้าง

เครื่องเล่นดีวีดียี่ห้ออะไรที่เสียงดีดีบ้างครับพอดีจะซื้อมาต่อกับลำโพง หรือว่ายี่ห้อไหนก็ได้เหมือนกันหมดวานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ผมซื้อที่บ้านหม้ออ่ะ 990 บาท
    คนขายบอกข้างใน SONY 5555+

Comment

แล้วยี่ห้อดีดีเนี่ยมันเกี่ยวรึเปล่าครับหรือว่ายี่ห้อไหนก็เหมือนกันหมด คุณภาพเสียงของแต่ละยี่ห้อมันต่างกันมากมั้ยครับ

Comment

soken อ่านเจอมาเค้าว่ามาว่าโอเคเหมือนกัน

Comment

หา พวกเเบรนเนมครับ

Comment

เสียงต่างกันครับ

ขนาด dvd player ยี่ห้อเดียวกัน แต่ซีรี่ต่างกัน เสียงต่างกันเยอะเลย ใช้ชุดเครื่องเสียงชุดเดียวกันนะ เปลี่ยนแต่ dvd แหะๆ

คือที่บ้านผม มี dvd ยี่ห้อ denon อยู่ 2 ตัวครับ ตัวนึง รุ่น 1000 กะอีกตัวรุ่น 1940

เสียง ตัว 1000 แน่นกว่าเยอะมากครับ แต่เสียอย่างเดียว อ่านแผ่นก็อปไม่ได้ เหอะๆ เซงตรงเนี้ยแหละ

เลยทำให้ผมต้องซื้อ 1940 มาแทน กรำจิงๆ เหอะๆ

Comment

^
              ^
              ถูกต้องเลย แต่ละยี่ห้อ มีเรือธงอยู่ มันไม่ได้ดีทุกรุ่นครับ ชิบ ข้างในคนละเบอร์กันครับ

Comment

แล้วมียี่ห้อแนะนำบ้างรึเปล่าครับเอาที่เสียงดีๆหัวอ่านๆดีๆอ่ะครับ

Comment

Marantz DV-7001 ใช้ Chips CS4398 4ตัว คุม 7.1ch เสียงดีแน่นอน

Comment

แนะนำ DVD OPPO DV980H ราคา 5,990 บาท เสียงดีมาก ๆ ครับ ( แต่ถ้างบถึง จัดไปรุ่น 983 ราคา 12,900 บาท) ผมใช้อยู่ทั้ง 2 รุ่น แต่ผมเชียร์ 980 เพราะเสียงมันดีจริง ๆ (ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ)

Comment

งบน้อยก้เริ่มที่ soken DV-875 ครับ

3490

Comment

สนใจ denon dvd1000 ของผมมั้ยอ่าครับ ไม่รู้จาเอาตั้งไว้ทำไม แหะๆ

Comment

Working...
                        X