Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นไปซักพักคอมดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นไปซักพักคอมดับ

คือเครื่องผมใช้ cpuamd6000+ m/b abitax78 ramocz 2gb 800 hd320gb vga 8800GT dvdrw 1
    ปัญหาคือผมเปิดเครื่องมาพอเล่นไปซักพักคอม แต่ละครั้งนานไม่เท่ากัน ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ psu เพราะตัวนี้ 450 w ไม่เต็ม ผมเลยไปซื้อ psu thermaltale 470w แท้มาคับ ผลก็ยังเหมือนกับ psu ตัว แบบนี้แปลว่า psu ตัวใหม่ผมก็ยังไม่พอรึคับ หรือเป็นที่อะไรรบกวนช่วยแนะนำทีนะคับ

ผมเคยซ่อมเครื่องแบบนี้ครับ ลองดูที่เมนบอร์ดนะครับ ที่ผมเคยซ่อม บอร์ดพังครับ บวมหลายตัวเลย ก็เนื่องมาจาก PSU เน่าๆมาก่อนนะอะครับ

Comment

Originally posted by zaruman View Post
      ผมเคยซ่อมเครื่องแบบนี้ครับ ลองดูที่เมนบอร์ดนะครับ ที่ผมเคยซ่อม บอร์ดพังครับ บวมหลายตัวเลย ก็เนื่องมาจาก PSU เน่าๆมาก่อนนะอะครับ
      กำ ดูตรงไหนยังไงคับ แล้วแบบนี้เคลมได้มั้ยคับ

Comment

ลองดีที่เมนบอร์ดตัวประจุต่างๆไล่เรื่อยๆนะครับ เคลมได้แน่นอนครับ

Comment

Working...
        X