Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทีครับ ฟันธงกันไปเลย X-Fi Xtreme Music Audigy 2 ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาดันๆๆๆๆๆ ไม่มีคนดันให้เลยดันเอง 5555+

Comment

2ZS เบสไม่บางนะครับ มาฟังของผมดิ

Comment

Originally posted by losopeem View Post
        แล้วถ้าผมอยากให้ x-fiเสียงใสเหมือนตัว 2zs สามารถปรับได้ไหมครับ
        ความใสของ X-Fi ดีกว่า 2ZS อีกครับ เพราะมี 24bit Crystalizer ผมชอบมาก
        เพราะว่าเปิดเพลงจาก mp3 ได้คุณภาพเสียงใกล้เคียงกับ cd audio เลยครับ
        ส่วนเรื่องเบสหนาหรือบางนั้นผมว่าอยู่ที่สไตล์คนชอบด้วยครับ ต้องลองฟังเอาเอง บอกยาก
        แต่ยังไงผมก็ว่า X-Fi ยืดหยุ่นกว่านะ เพราะสามารถปรับสไตล์ได้หลากหลายกว่า

Comment

โอ้วโห ฟังแล้ว เหมือนจะคิดได้ เอนไปทางx-musicซะแล้วครับ แล้วเรื่องโคดล่ะครับยังไม่มีคนตอบเลย แงงแงง

ฝันดีทุกคนนะครับ

Comment

ใช้ลำโพงอะไรครับ ซาวดี ลำโพงอ่อน ก็เท่านั้นครับ

x3 5.1 ก็ดีครับ ราคาไม่แรง แต่ว่าท่านงบเท่าไหร่

2zs + x3 5.1 กำลังดี ราคาไม่แรงครับ
            Last edited by ~jelly*; 1 Nov 2008, 02:15:10.

Comment

ขอบคุนมากๆครับ เรื่องงบผมเก็บไปเรื่อยๆครับ เพราะตอนนี้เงินหมดไปกับ 4870*2 แล้วกะว่าจะออก x-music อีกเรื่องลำโพงที่บ้านเป็นลำโพงไฟโอเนี่ย เมื่อ20ปีที่แล้วได้มั่งครับ 55555+ ดอกกระดาษอยู่เลย แต่เสียงก็เรื่อยๆครับ มันเป็น4ch ตอนแรกเป็นสองโมใหม่น่ะ 555+ เลยมั่วๆไปหน่อย เบสไม่ตูมตามแต่เสียงใส่ใช้ได้งับผม

Comment

ไม่ต้องคิด จัดไปเลยX-Fi Xtreme Music

Comment

x-fi ปรับให้เสียงใสๆได้ครับลองละ
                  แต่ไม่ชอบ
                  ที่ฟังคือ ทุกอย่างปิดหมด เปิดแค่ EQ เป็นROCK แค่นี้ผมก้พอใจละ

Comment

เล่นเกม ดูหนังนี้ต้องยกให้ x-fi ครับ รายละเอียดเยอะกว่า แต่ใช่ว่า 2ZS จะไม่มีรายละเอียดนะครับ มีเหมือนกันแต่น้อยกว่าหน่อย
                    ส่วนฟังเพลงนี้ x-fi เบสจะออกแนวแข็งๆ แหลมนี้ก็จัดซะจนรำคาญหู ส่วน 2ZS นี้เบสไม่ใช่ไม่แน่นนะครับแต่จะออกแนวนุ่นลึก แหลมจะใสๆ ฟังสบายๆ
                    อันนี้เป็นความเห็นเท่าที่ผมลองฟังมานะครับ ส่วนตัวผมตอนนี้ใช้ 2ZS อยู่ เวลาที่ผมอยู่หน้าคอมถ้าคิดเป็น % นี้ เล่มเกม+ดูหนัง 60-70%
                    ฟังเพลงแค่ 10-20 % ที่เหลือก็อื่นๆ ไปตามเรื่องเช่นตอนนี้ แต่ถ้าถามว่าผมเล่นเกมดูหนังเป็นส่วนใหญ่ทำไมไม่ใช้ x-fi ผมขอตอบเลยครับว่า
                    เล่นเกมดูหนัง ถึงผมใช้ 2ZS ที่สู้ x-fi ไม่ได้แต่ก็ไม่ได้ทำให้ความสนุกผมลดลงไปมากนัก แต่ผิดกับฟังเพลงถ้าให้ผมใช้ x-fi การใช้ x-fiฟังเพลง
                    นี้ไม่ว่าผมจะพยายามปรับยังไงเสียงมันก็ขัดๆหูผมอยู่ดียิ่งถ้าใช้หูฟังนี้ไม่ต้องพูดถึงมันไม่ใช่ทำให้ความสนุกลดแต่มันทำให้ไม่สนุกเลยผมเลยเลือก 2ZS
                    แต่ผมว่า ไม่ว่าทั้งเลือกซื้อ x-fi หรือ 2ZS พอท่านใช้ไปพักท่านก็จะอยากลองอีกตัวอยู่ดี *0*

Comment

Originally posted by tika View Post
                      เล่นเกม ดูหนังนี้ต้องยกให้ x-fi ครับ รายละเอียดเยอะกว่า แต่ใช่ว่า 2ZS จะไม่มีรายละเอียดนะครับ มีเหมือนกันแต่น้อยกว่าหน่อย
                      ส่วนฟังเพลงนี้ x-fi เบสจะออกแนวแข็งๆ แหลมนี้ก็จัดซะจนรำคาญหู ส่วน 2ZS นี้เบสไม่ใช่ไม่แน่นนะครับแต่จะออกแนวนุ่นลึก แหลมจะใสๆ ฟังสบายๆ
                      อันนี้เป็นความเห็นเท่าที่ผมลองฟังมานะครับ ส่วนตัวผมตอนนี้ใช้ 2ZS อยู่ เวลาที่ผมอยู่หน้าคอมถ้าคิดเป็น % นี้ เล่มเกม+ดูหนัง 60-70%
                      ฟังเพลงแค่ 10-20 % ที่เหลือก็อื่นๆ ไปตามเรื่องเช่นตอนนี้ แต่ถ้าถามว่าผมเล่นเกมดูหนังเป็นส่วนใหญ่ทำไมไม่ใช้ x-fi ผมขอตอบเลยครับว่า
                      เล่นเกมดูหนัง ถึงผมใช้ 2ZS ที่สู้ x-fi ไม่ได้แต่ก็ไม่ได้ทำให้ความสนุกผมลดลงไปมากนัก แต่ผิดกับฟังเพลงถ้าให้ผมใช้ x-fi การใช้ x-fiฟังเพลง
                      นี้ไม่ว่าผมจะพยายามปรับยังไงเสียงมันก็ขัดๆหูผมอยู่ดียิ่งถ้าใช้หูฟังนี้ไม่ต้องพูดถึงมันไม่ใช่ทำให้ความสนุกลดแต่มันทำให้ไม่สนุกเลยผมเลยเลือก 2ZS
                      แต่ผมว่า ไม่ว่าทั้งเลือกซื้อ x-fi หรือ 2ZS พอท่านใช้ไปพักท่านก็จะอยากลองอีกตัวอยู่ดี *0*
                      ความรู้สึกใกล้เคียงกับผมเลย X-Fi มันปรับแต่งได้เยอะกว่า เบสแข็งไปหน่อย แต่ถ้าอยากให้นุ่มก็ปรับแต่งเอาได้ ส่วน Audigy 2ZS เสียงเบสมีความลึกกว่า แล้วผมก็ได้ลองฟังทั้ง 2 ตัวอย่างที่คุณบอกแล้วด้วย จริงอย่างที่คุณว่าเลย

Comment

ง่ะทำไงล่ะ ทีนี้ หลายใจอีกแล้วผมอ่ะ ไอ้รายละเอียดที่ว่ามันหายไปอ่ะครับ ยกตัวอย่างหน่อยได้ได้ไหมครับ แล้วการ์ดอีกตัวที่ว่านี้ตัวไหนอ่ะครับ 555+

แล้วการ์ดตัวนี้X-fi Fatility เทียนบกับ x-music อันไหนเสียงแหล่มกว่ากานอ่ะครับ

ตอนนี้ท่านใช้การ์ดซาวตัวไหนกานอยู่เหรอครับ

ขอบคุนมากๆเลยครับ

Comment

ดันให้ตัวเองก็ได้ 555+

Comment

แล้วแต่ท่านครับ
                            ลองใช้หูตัวเองตัดสินดู

Comment

ตัดปัญหาโดยการซื้อมาลองทั้ง 2 อัน ชอบอันไหนค่อยขายอีกอันทิ้งครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                                แล้วแต่ท่านครับ
                                ลองใช้หูตัวเองตัดสินดู
                                ถ้ามีอยู่ก็คงไม่ถามให้เหมื่อยหรอกครับ

ขอบคุนสำหรับความเห็นนะครับ

Comment

Working...
                                X