Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก notebook ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

การเลือกซื้อ
    1. ต้องการใช้แนวไหน
    2. ชอบค่ายไหน
    3. ชอบรูปทรงอย่างไหน
    4. มีงบแค่ไหน
    5. แล้วแต่ดวง

Comment

ชอบ ประกัน เลือก Dell
      ชอบ ทน เลือก IBM ThinkPAD
      ชอบเล่น เลือก BENQ
      ชอบมี Style เลือก Asus
      ชอบ คุ้มค่า เลือก Acer (โน๊ตบุคตกรุ่นเร็วครับสำหรับคน ทุนสบายๆ)
      ชอบ โดดเด่น เลือก Sony
      ชอบ ทำงาน เลือก Mac
      ชอบ แวกแนว เลือก SVOA ฯลฯ

ส่วนตัวไม่เกี่ยงยี่ห่อครับ เพราะ แต่ละยี่ห่อ ก็มีแต่ละจุดเด่น
      เลือกตามอัธยาศัย

Comment

แบบผมล่ะครับ ใช้เล่นเกม+เขียนโปรแกรม เขียนงาน ใช้ตัวไหนดีอ่ะ

Comment

Originally posted by entertainer View Post
          Asus F80S-4P090 ครับ
          อีกเสียงอ่ะ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=320931
          ASUS F80S-4P090
          14.1" WXGA,Intel Core2Duo P7350 2.0 Ghz,2GB ,250GB SATA , ATI HD 3470 with 256 MB WEBCAM 1.3 Mpixel

Comment

เล่น notebook ตอนนี้ หลีกเลี่ยง Nvidia จะสบายใจกว่าครับ
            ให้มองหาพวก ATI ครับ ไม่มี Heat cycle

Comment

ส่วนตัวใช้ asus ก้อดีนะครับ

แต่เล่น เกมส์ด้วย ก้อ s41 ไปใช้ดีก่ามั้ง

Comment

Originally posted by kornmonk View Post
                แบบผมล่ะครับ ใช้เล่นเกม+เขียนโปรแกรม เขียนงาน ใช้ตัวไหนดีอ่ะ
                เบนคิวs41คับ

Comment

Originally posted by PatcH View Post
                  เล่น notebook ตอนนี้ หลีกเลี่ยง Nvidia จะสบายใจกว่าครับ
                  ให้มองหาพวก ATI ครับ ไม่มี Heat cycle
                  ชอบ ATI เหมือนกันครับ

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
                  อีกเสียงอ่ะ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=320931
                  ASUS F80S-4P090
                  14.1" WXGA,Intel Core2Duo P7350 2.0 Ghz,2GB ,250GB SATA , ATI HD 3470 with 256 MB WEBCAM 1.3 Mpixel
                  Originally posted by kornmonk View Post
                  Originally posted by Boshido View Post
                  ชอบ ประกัน เลือก Dell
                  ชอบ ทน เลือก IBM ThinkPAD
                  ชอบเล่น เลือก BENQ
                  ชอบมี Style เลือก Asus
                  ชอบ คุ้มค่า เลือก Acer (โน๊ตบุคตกรุ่นเร็วครับสำหรับคน ทุนสบายๆ)
                  ชอบ โดดเด่น เลือก Sony
                  ชอบ ทำงาน เลือก Mac
                  ชอบ แวกแนว เลือก SVOA ฯลฯ

ส่วนตัวไม่เกี่ยงยี่ห่อครับ เพราะ แต่ละยี่ห่อ ก็มีแต่ละจุดเด่น
                  เลือกตามอัธยาศัย
                  ขอบคุณมากครับ

Originally posted by mr.aof View Post
                  การเลือกซื้อ
                  1. ต้องการใช้แนวไหน
                  2. ชอบค่ายไหน
                  3. ชอบรูปทรงอย่างไหน
                  4. มีงบแค่ไหน
                  5. แล้วแต่ดวง
                  อ่า ครับ แฮะๆ พอดีไม่ได้อยุ่กับเพื่อน ผมเลือกให้มันอ่าครับ ก็ ใจชอบ intel + ati มีไหมครับ

Originally posted by 12345678910 View Post
                  โปรสตีทอยากปรับสุดมีตัวเลือกเดียว เบนคิวs41
                  ไม่ขนาดปรับสุดอ่าครับ เล่นลื่นๆ อ่าครับ ro ด้วยนะครับ เอิ้กๆ

Originally posted by undertak View Post
                  เยอะแยะคับ แนะนำ asus รุ่นพวก การ์ดจอ 9300gs
                  แฮะๆ ชอบไปทาง ati อ่าครับ

Originally posted by OsSn View Post
                  benq s41 สิครับ
                  ไว้จะลองดูครั๊บบ

Pipenisiga

Comment

Working...
                  X