Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK - ASUSTek ยี่ห้อใหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK - ASUSTek ยี่ห้อใหนดีคับ

ใส่กับ core 2 1.8 คับ ใส่กะเมนบอร์ดรุ่นใหนดีคับ

ดีทั้งคู่
    งบประหยัดคุ้มก็ ASROCK
    งบไม่เกี่ยง อึดๆ ASUS

Comment

มาเชียร์ASROCKครับถ้าไม่เน้นOCประหยัดคุ้มเงินมากครับ

Comment

asus สเถียร ถึก แรง

Comment

Asus P5B ครับโครตแรง ดี เสถียร ผมใช้ยุ ไม่มีปัญหาครับ ราคาไม่แพงด้วย เชื่อผม

Comment

พอดีเพื่อนของผมที่บ้านมันประกอบคอมขายอะคับใช้เมนบอร์ดตัดนะครับของ ASROCK นี้แหละ รับไป 20 ตัวเสีย 18 ใช้ได้ดี 2 ตัว แต่ก็มีสาเหตุนะครับส่วนมากไฟจะตกบ่อยแถวบ้านผม แต่ก็อีกนั้นแหละของผม Gigabyte(ASUS กับ Gigabyte คงพอๆกันเนอะ) ใช้มา 4-5 ปีแล้วยังไม่เป็นไร ที่เหลือท่านก็คิดเอาเองแล้วกันครับ ว่า ASUS กับ ASROCK อันไหนน่าเล่นกว่า ถ้าอดทนเก็บตังได้ เพิ่มเงินอีกพันสองพันเทียบกับประสิทธิภาพน่าจะคุ้มกว่ามั้ย ลองคิดดูครับ

Comment

asrock เน้นถูก

Comment

Asus ครับ เจ๋ง ทน+ถึก

Asrock ผมกะไม่ซื้ออีกแล้วครับ ใครให้แนะนำก็มะอาว
                ไหม้ไปแล้วครับ

Comment

Asus อีกเสียง

Comment

Asus กับ Asrock โรงงานเดียวกันครับ

แต่เจาะกลุ่มคนละเป้าหมาย

ECS กับ PCCHIPS นี้ก็โรงงานเดียวกัน เช่นกันครับ

Comment

ECS, PC-chip, Matsonic, ฯลฯ ค่ายเดียวกันครับ
                      ทำยอดจำหน่ายเป็นอันดับ 1 ตลอดกาล เหอๆ

ASUS, ASRock อันนี้ก็ยอดขายอันดับ 2 ของโลก

ที่คุณถามมันคงเหมือนสมัยก่อนที่ถามว่า Lite-On
                      กะพวก SONY, IOMEGA, Memorex, Imation ฯลฯ
                      อะไรดีกว่ากัน พอแงะออกมา เห็นได้ว่าหลายๆ รุ่นใช้
                      PCB Lay-OUT เขียน Code เดียวกันเลยอ่ะครับ

ขออนุญาต Confirm ท่าน Devil2006 อีกหนึ่งเสียงครับ

Lower-End เล่น ASRock
                      Middle to High-End User เล่น ASUS ก็ได้

QC มันอาจต้องวัดดวง ผมก็เข้าใจหัวอก คนที่เจอปัญหา
                      ทางด้าน Hardware แล้วแก้ไม่ตก ช่างก็ซ่อมไม่ไหว

ของพวกนี้ ถ้ายังไม่หมดประกัน คงอยู่ที่ตัวแทนจำหน่ายครับ

ถ้าหมดแล้วแบบผม ก็พูดได้เพียงแค่คำว่า ซวย แว้ว ล่ะคร้าบ~!

Comment

Asus

Comment

จากประสบการณ์ผมว่าASRockก็โอเคนะ ใช้ดีทีเดียวเพราะใช้อยู่ ส่วนasus ก็เคยใช้ m2n-e ใช้ไป2 วันเสีย ผมว่ามันอยู่ที่การQC ด้วย

Comment

ตกลงอยู่ที่ดวงใชใหมครับ

Comment

asrock เน้นถูก ไม่มี feature มาก --- ถ้าเอาถูก ใช้งานปกติ ไม่ OC มาก ก็เอาอันนี้ไป

asus งบมากหน่อย feature แปรผกผันตามราคา ยิ่งมากยิ่งแพง --- ไม่เกี่ยงงบ ใช้งานเต็มตีน OC สุดบอร์ด อะไรประมาณนี้

เคยใช้ทั้ง asrock มา 3 บอร์ด ไม่เคยเคลม

เคยใช้ asus มา บอร์ดเดียว(ปัจจุบัน) เคลมไปแล้ว 1 ครั้ง ไปเคลม 30 นาทีได้คืน

Comment

Working...
                              X