Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK - ASUSTek ยี่ห้อใหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Devil2006 View Post
    Asus กับ Asrock โรงงานเดียวกันครับ

แต่เจาะกลุ่มคนละเป้าหมาย

ECS กับ PCCHIPS นี้ก็โรงงานเดียวกัน เช่นกันครับ
    ถูกต้องน่ะคับ..
    asrock ตัดฟังก์ชั่นเด่นๆ ออก
    Asus อัดฟังก์ชั่นแน่นเอี๊ยด....

Comment

ตามราคาครับ ตามงบด้วย

Comment

ว่างั้นและ เน้นคนละกลุ่ม

Comment

Asrock เน้นราคาถูกครับเหมาะกับใช้งานทั่วไป ส่วน Asus นั้นจะเน้นประสิทธิภาพที่ต้องการสูงและลูกเล่นจะเยอะกว่า Asrock แต่ Asus จะมีการอัพเดทเฟริมแวร์มาให้ด้วย จะทำให้ BIOS มีการอัพเดทที่ใหม่อยู่เสมอ

Comment

Asus ครับ ใช้ได้ดี กีรุ่นๆก็เถอะ

Comment

ผมยังหลงไหลใน Asus มือสองมีประกันอยู่

Comment

ASUSTeK Computer Inc,

Comment

ทั้ง 2 ยี่ห้อ เปิดติดต่อกัน 30 วันก็ไม่ดับทั้งคู่แหละครับ

แต่ Asrock OC ได้ +5 FSB

Asus OC ได้ มากกว่า 133 FSB

แต่ก็นะ Asus มันแพงกว่านี่นา

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                    ผมยังหลงไหลใน Asus มือสองมีประกันอยู่
                    ตามเก็บรายการอื่นๆ ต่อไปนะน้องนู๋ อิ อิ

Comment

ผมใช้ ทั้ง2 มาแล้วแต่ asus ไปดันไปก่อน เลยเปลี่ยนมาใช้ asrock จะม่ะดีเลย??? พูดตรงมันทำแต่ตลาดล่าง รุ่นล่างๆๆผมว่ามันดีกว่าบางยี่ห้อด้วยซ้ำ ขายแพงกว่าแต่ประสิทธิภาพ ไม่ต่างกัน ตัดลูกเล่น ออกนี้ ผมว่ามันไม่จำเป็นสำหรับบางคนเพราะ บางสิ่งไม่เห็นจำเป็นต้องมีก็ได้ สำหรับใช้เดิมๆ

Comment

ผมประกอบ asrock 5 ตัว ยังไม่มีปัญหาสักตัวเลยครับ
                        ปล. ผมชอบของถูก

Comment

Working...
                        X