Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 5000+ ร้อน 50 องศา ถือว่าร้อนเกินไปไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 5000+ ร้อน 50 องศา ถือว่าร้อนเกินไปไหมครับ?

โดยเช็ค อุณหภูมิ จาก Bios นะครับ 50 องศา ถือว่าร้อนเกินไปไหมครับ

เคสใช้ของ G-View Big Fan นะครับ

ถ้าใช้ซิ้งเดิมก็ปกติคับแนะนำซื้อซิ้งใหม่ไปเลย

Comment

ได้ OC เปล่าครับ

Comment

ไม่ได้ OC นะครับ เดิม ๆ เลยครับ 50 องศา แล้วผมโทรไปถามทางร้านที่ผมซื้อมา เขาบอกว่า 50 องศา ก็ปกติ

ผมเลยถามไปว่า ทางร้านมี ซิงค์ เปลี่ยนไหม จะซื้อ เขาบอกว่าต้องสั่ง ราคาอยู่ที่ 1900 เขาบอกว่าถ้าเปลี่ยน

อุณหภูมิ อาจลดลงอยู่ที่ 30 องศา มันจะจริงป่ะงับ ราคาตั้ง 1900 บาท

ปล. ผมคงต้องเปลี่ยนซิงค์อ่างับ ของเดิม ๆ ที่มากับตัวผมว่าร้อนไปหน่อยครับ..อิอิ

Comment

1900.- ถ้าได้30c จิงนี่เทพไปเมพไปเรยนะเนี่ย

Comment

ผมก็5000+ครับยังมือไหม่อยู่
            ผมดูความร้อนไน controlpanelนะครับ 27องสา มันโกหกหรือป่าวครับ ถ้าอยากดุความร้อนต้องไช้โปรเเกรมไหนครับ

Comment

Originally posted by hipnote View Post
              ผมก็5000+ครับยังมือไหม่อยู่
              ผมดูความร้อนไน controlpanelนะครับ 27องสา มันโกหกหรือป่าวครับ ถ้าอยากดุความร้อนต้องไช้โปรเเกรมไหนครับ
              Everrest คับ เซิช ไน google เลย

ส่วน 50 องศา นี่ ปกติ คับ

ผมก้อเฉลี่ย 47 - 49 นี่หล่ะ

Comment

แนะนำ ซิงค์ ที่ใช้กะ 5000+ หน่อยครับ

Comment

ปกตินะครับ

ผมก็ประมาณนี้แหละครับ 46 - 52 น่ะครับ

Comment

เปลี่ยนซิ้งอาจจะลงมาได้ครับ ที่ 40 ถ้าจะลงถึง 30 เปิดแอร์ 20 องศาเลยครับ อิอิ

Comment

โหวถ้าห้องไม่แอร์ เหลือ 30 เป็นไปได้ยากคับ

Comment

อิอิ แอร์ม่ะมี แต่จะติดช่วงหน้าร้อน ไม่ไหวครับ ร้อนฉิบ เด๋วคงต้องเปลี่ยนซิงค์อ่างับ ให้เหลือซัก 40 องศา คงดี

Comment

ถ้าไม่ห้องแอร์ 50องศา นี่โครตปรกติ เลยครับ บอกตรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ของผม นะดูเลย เปิดบอท 33ตัวครับ ดูเอา ข้างล่างตรง Taskbar เลื่อนไปได้2แทบอ่ะ

http://www.uppicth.com/show.php?filex=.bmp

Comment

ปกติ

Comment

ชิว

Comment

Working...
                              X