Announcement

Collapse
No announcement yet.

กะลังเลือก กะซีพียูกะการ์ดจอ กุ้มใจช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กะลังเลือก กะซีพียูกะการ์ดจอ กุ้มใจช่วยทีคับ

ตอนนี้เล็ง คอร์ทูดูโอ สามกิ๊ก (หกพันกว่าบาท) กะบอร์ดด แอสซุท P5K เอาไว้ครับ (บอร์ดประมาณสามพันต้นๆ) แล้วก็การ์ดจอ ASUS EN 9600 GT 1 กิก (ห้าพันห้าร้อย) ส่วนแรมใช้ 2 กิ๊ก

ปัญหาก็คือ

ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ซีพียูของ AMD X 2 จะต้องใช่รุ่นไหนและเปลี่ยนบอร์ดเป็นรุ่นไหนดีครับ ที่น่าจะดีกว่าคอร์ทูดูโอ 3 กิ๊ก รุ่นนี้ที่ราคาใกล้เคียงกันครับ

การ์ดจอตัวนี้โอเคไหมครับ เอาไว้เล่นเกมส์กับมัลติมีเดียล้วนๆครับ ทั้งออฟไลน์ ออนไลน์
    ถ้าเทียบกับ HIS HD 4850 ICQ4 TUBO 512 MB DDR 3 ครับ

เล่นเกมส์กัมีเดียใช้ คอร์ทูดูโอหรือ AMD x 2 ดีครับ

กุ้มใจมั่กๆ มิเปนอันกินอันนอน

ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ซีพียูของ AMD X 2 จะต้องใช่รุ่นไหนและเปลี่ยนบอร์ดเป็นรุ่นไหนดีครับ ที่น่าจะดีกว่าคอร์ทูดูโอ 3 กิ๊ก รุ่นนี้ที่ราคาใกล้เคียงกันครับ
    ไม่มี Athlon X2 ตัวไ หนสู้ E8400 ได้ครับ
    ชอบค่ายไหนเอาค่ายนั้นครับ

Comment

จิงๆ AMD มันก็ถูกกว่าอะครับ ขนาด PHENOM 9750 X4 ราคายังแค่ 6,220 บาทเลยครับ ก็ต้องแล้วแต่ศรัทธานะครับ
      MB ก็เอาเป็น GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H 2,650 บาทครับ ร้าน JIB

Comment

Working...
      X