Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำชี้แนะเรื่อง updated คอมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำชี้แนะเรื่อง updated คอมครับ

สวัสดีครับ คือว่าผมต้องการที่จะ updated คอมแต่ไม่ค่อยจะมีความรุเท่าไหร่เลย จึงอยากที่จะขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนให้คำชี้แนะหน่อยนะครับ

เครื่องผมตอนนี้มี

Cpu ----- intel celeron D processor 326+ 2.53 Ghz
    Main board ---- P5GPL-X 64-Bit cpu support
    Vga ----- Radeon X550
    Ram ----- DDR 1.5 Ghz
    Dvd combo
    HD -- - 80 Ghz

* จุดประสงค์คือ เล่นเกมส์ pc เน้น ๆ งบไม่เกิน 10000 บาทนะครับ และขอตัวเลือก 2 ค่าย นะครับระหว่าง intel กับ AMD

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

งบขนาดนี้ซื้อใหม่แรงๆไปเลยครับ ชุดเดิมอัพเกรดไม่คุ้มแล้ว

Comment

หนึ่งหมื่นก็ได้ทั้งเครื่องครับ ถ้าเอาเด๋วจัดให้

Comment

รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

Comment

คาดว่าจะซื้อต้นเดือน พย นี้ ช่วยจัดให้หน่อยนะครับ เล่นเกมส์อย่างเดียว พวก crysis, bioshock, turek3 และ farcry 2 ประมาณนี้ครับ ถ้าเป็นไปได้แนะนำร้านที่พันทิพย์ ให้หน่อยนะครับ แล้วของเดิมควรไปขายที่ไหนได้บ้างครับ เผื่อจะได้มีเงินเหลือไปเพิ่มอย่างอื่นอีก

ขอบคุณและยินดีรับฟังทุกคำแนะนำนะครับ

Comment

2000 : AMD Athlon X2 4800+
            1500 : Asrock NF6P-S
            1000 : RAM Kingston PC6400 2GB
            2800 : VGA HIS ATi 4670 DUAL ICEQ (DDR3, TD)
            1600 : HD Westen Digital AAKS 320GB
            1300 : Case + PSU Gview 420W
            800 : DVD-RW

เกินงบนิดหน่อย แต่คุ้มและเล่นได้ทุกเกมครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน estrellas

Comment

อีกที่ครับ จากที่ให้มานี้ คือผมพอจะหางบได้อีก 2000 แต่ผมอยากจะเพิ่ม แรมเป็น 4 gb ท่าน estrellas คิดว่าควรมั้ยครับ แล้วมันจะต่างกันมั้ยครับ หรือควรนำไปเพิ่มเติมด้านไหนดีครับ

2000 : AMD Athlon X2 4800+
                1500 : Asrock NF6P-S
                1000 : RAM Kingston PC6400 2GB
                2800 : VGA HIS ATi 4670 DUAL ICEQ (DDR3, TD)
                1600 : HD Westen Digital AAKS 320GB
                1300 : Case + PSU Gview 420W
                800 : DVD-RW

รบกวนท่านอื่นให้คำแนะนำได้นะครับ

Comment

ร่วมกันแสดงความคิดเห็นได้ครับ

Comment

ถ้าเพิ่มได้ 2000 และเน้นเล่นเกมส์
                    ผมว่าเอาเป็น 9600GT กับ PSU Delux 500W ก็แรงดีครับ

Comment

ได้งบ มาอีก 2000 ใช้เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ เอาไปลงแรมไม่ค่อยจะเห็นผลครับ

ถ้าเอาเล่นเกมส์ ผมแนะนำ
                      VGA 9600 GT ตรากบ Palit หรือ ยาฆ่าหญ้า Spark 4000.-
                      PSU Raidmax 530W 1400.-
                      Case Noname 5-600 บาท คงไม่น่าจะเกินงบ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผมจะปฏิบัติตามนี้ครับ

Comment

Working...
                        X