Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำการ์ดจอ เล่นกับ LCD 42" ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำการ์ดจอ เล่นกับ LCD 42" ทีครับ

พอดี มีLCD 42" พึ่งซื้อใหม่ แล้วอยากได้การ์ดจอที่สามารถใช้มาเล่นเกม บนจอ42" ได้อย่างไม่สะดุด ไม่ทราบว่า ณ.ปัจจุบัน ควร ใช้ การ์ดจอ ค่ายไหน รุ่นไหนดีครับ memory ขั้นต่ำเท่าไรดีครับ
    ผู้รู้ช่วยแน่ะนำทีครับ ส่วนเรื่องงบประมาณมี ไ ม่เกินหมื่นครับ
    spec.เครื่องผมในตอนนี้
    Intel E2140 @ 3.2Ghz + IFX-14
    DFI Blood Iron
    MSI 8800GT OC Edition 512Mb DDR 3
    Corsair Value 2Gb. (Promos) + Amanda Fan
    HDD Samsung 320Gb.
    DVD-RW
    PSU Liberty 500 Watt.
    Case Armor JR Silver ( Au.)

ถ้าจอเป็นแบบ HD READY 1366*768 สเปกแค่นี้ก็ลื่นหัวแตกแล้วครับ

แต่ถ้าเป็นแบบ FULL HD 1920*1080 อันนี้ลองพวก 9800GTX+ 4870 X280 อะไรพกวนั้นเลย

จอใหญ่ก็จริง แต่ความละเอียดยังน้อยกว่า LCD MONITOR 24 นิ้วเยอะ

สงสัยหน่อย ท่านมีของครบแล้ว ลองเล่นดูรึยังครับ ว่ามันลื่นไหม

Comment

อิจฉาจอ

Comment

ควรบอกความละเอียดจอครับ full hd ก็ลำบากหน่อยหากจะเล่นnative อุๆ งบไม่เกินหมื่น เพิ่มอีกไม่กี่ร้อยได้hd4870 1gb ของใหม่ น่าจะดีใช้ได้สำหรับจอใหญ่ๆครับ

ปล. มีคนใช้blood iron เป็นเพื่อนด้วยแฮะ อุๆ แร๊งงงงงงงง ดีครับบอร์ดตัวนี้ สะดวกสะบาย ไม่เอ๋อ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ใครมีอะไรแน่ะนำอีก ก็โพสมาได้เรื่อยๆนะครับ จะได้เก็บไว้เป็นแนวทางในการเลือกซื้อต่อไำป ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาในการตอบล่วงหน้าครับ

Comment

ความละเอียดยังน้อยกว่าจะ LCDคอมพ์ 24" เยอะ
            เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวล 4850 ยังสบายๆ

Comment

42" เลยเหรอท่าน

Comment

อุๆ แค่120 pixel เนี่ยนะ ต่างกันนิ๊ดดดด เดียวเองนะครับ ของคอมมัน 1920*1200 เขาถึงโฆษณา lcd 24" ขึ้นไปว่า full hd ไงครับ

Comment

HD4870 ครับ

แต่สเป็คนี้ผมว่าแรงอยู่แล้วนะ

Comment

อีกข้อครับ HD4870 ถ้า mem 512MB จะไหวรึเปล่าครับ หรือว่าควรเป็น mem 1G ไม่อยากเสียเงินเกินเหตุนะครับ

Comment

Originally posted by jim_java View Post
                      อีกข้อครับ HD4870 ถ้า mem 512MB จะไหวรึเปล่าครับ หรือว่าควรเป็น mem 1G ไม่อยากเสียเงินเกินเหตุนะครับ
                      ไม่เชื่อคนตอบ แล้วจะตั้งกระทู้มาถามเขาทำไมวะ ฟาย....

Comment

เล่นจอใหญ่ เอา เมม เยอะๆ หน่อยคับ

Comment

*-*
                          Last edited by 555555; 29 Oct 2008, 15:18:04.

Comment

Originally posted by 555555 View Post
                            ไม่เชื่อคนตอบ แล้วจะตั้งกระทู้มาถามเขาทำไมวะ ฟาย....
                            เขาถามเพราะไม่รู้ ต้องการคำยืนยัน เงินที่เสียไปไม่ใช่น้อยๆนะครับ

ส่วนที่คุณ จขกท. ถาม ผมว่าถ้า Res มันไม่เกิน 1920*1200 เอาตัว 512MB ก็แรงมากๆแล้วครับ

แต่ถ้าราคามันต่างกันไม่มากอยู่ในงบอยากเอา 1GB ไว้ก็ไม่เสียหาย ^ ^

Comment

Originally posted by miixer View Post
                              เขาถามเพราะไม่รู้ ต้องการคำยืนยัน เงินที่เสียไปไม่ใช่น้อยๆนะครับ

ส่วนที่คุณ จขกท. ถาม ผมว่าถ้า Res มันไม่เกิน 1920*1200 เอาตัว 512MB ก็แรงมากๆแล้วครับ

แต่ถ้าราคามันต่างกันไม่มากอยู่ในงบอยากเอา 1GB ไว้ก็ไม่เสียหาย ^ ^
                              mem 512 1680x1050 ก็ลำบากละนะ

Comment

Working...
                              X