Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการต่อเสียงเข้าคอมให้ออก 5.1 ใครรู้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการต่อเสียงเข้าคอมให้ออก 5.1 ใครรู้บ้างครับ

คือคอมเซ็ทเสียง 5.1 ไว้หมดแล้ว เล่นผ่าน SRS audio sandbox เสียงก็โอเคครับ
    แต่ต้องการต่อสัญญานเสียงจาก TRUE ช่อง chanel V สัญญาณ stereo เข้าคอม ทาง line in ปรากฎว่าเสียง ไม่ออก 5.1 ครับ
    ไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมอะไร ถ่ายทอดเสียงให้ออกเป็น 5.1 หรือต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มครับ

มันยากเหรอครับ หรือเป็นไปไม่ได้ พอดีงบน้อยไม่มีชุดโฮมเธียเตอร์

Comment

ไม่ทราบครับ ถ้าให้เดาน่าจะเป็นเพราะ line in เป็นเสียง analog เข้ามามั้งครับ อาจจะไม่ผ่านกระบวนการ processing ทาง digital รอท่านผู้รู้มาตอบละกันครับ

Comment

ลองหาซื้อสาย SPDIF มาเสียบช่อง SPDIF ดูซิ(ข้างๆช่องline in) แต่ไม่รู้เหมือนกัน เห็นมีคนเคยใช้

Comment

ที่การ์ด มีแต่ SPDIF out ไม่มี in ครับ

Comment

ถ้าลำโพงมีปุ่ม mix up to 5.1 ก้กดที่ลำโพงก็ออก 5.1

ถ้า sound มีปุ่มปรับ mix up to 5.1 หรือ Dolby Prologic ก็เปิดใช้งานก็จะออก 5.1 เช่นกัน

Comment

5

Comment

ไม่มีเทพคนไหนรู้เลยเหรอครับ ต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่ม

Comment

http://hardware.arip.co.th/?p=147

Comment

Working...
                  X