Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับผม อัพเกรดครับ AMD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับผม อัพเกรดครับ AMD ครับ

คืออยากจาอัพใหม่ แต่งบน้อยครับ 4000 บ ครับ
    เล่นเกมส์ online/sim/Tycoon ไม่เล่นเกมส์พวก Crysis

CPU = AMD2 (940) X2 Athlon 4800 1970 บ
    M/B = Asrock N61P-S 1510 บ
    RAM = DDR2(800) 1GB. CorSair (OEM) 500 บ
    PSU = 350w ของเดิม
    VGA = ยังไม่ซื้อ ใช้ VGA On
    HDD = 40 g สายแพ ของเดิม
    CD-R = สายแพ ของเดิม
    ของที่จะซื้อจะเข้ากันได้ไมครับผม แล้วถ้า เพิ่มต้องเพื่มไรอีกครับผม

ขอบคุณครับผม

แรมอีก 1G 500
    HDD SATA 160G 1,400
    DVD-RW SATA 800
    ที่เหลือเก็บเพิ่มพันห้าซื้อ Gigabyte HD4670 2,850

Comment

ซื้อคอมใหม่หรืออัพเกรดครับ งง

ถ้าอัพเกรด ซื้อ Gigabyte HD4670 + เพิ่ม RAM Corsair VS อีก 1GB

Comment

เกมส์ออนไลน์ก็คงต้องเพิ่มแรม กับฮาร์ดดิสอะครับ ถ้าว่าไม่เอาการ์ดจออะนะ
        160/7200 WESTERN SATA 1350
        1024/800 KINGSTON 620 รวมเปน 1980 ครับ

Comment

2000 : Athlon X2 4800+
          2300 : Asrock K10N78
          1100 : PC6400 1GB x 2

เพิ่มงบอีกนิดหน่อย จะได้เอาออนบอร์ดแรง ได้บอร์ดดีกว่าเดิมด้วยครับ

Comment

บริหารเงินดีมากครับ เวลาประกอบให้ cd-r เป็น slave ด้วยนะ ตามเสป็คก็ไปด้วยกันได้ รอคนอื่นมายืนยันแล้วกัน ขอบคุณล่วงหน้าเพราะเป็นแนวทางอัพคอมให้ที่บ้านด้วยครับ อ้อ ไม่แน่ใจเรื่อง psu วัตต์นะไปด้วยกันได้ แต่สายเชื่อมต่อไม่รู้เข้ากันมั้ยนะ ถ้าเก่ามากๆบางทีไปด้วยกันไม่ได้ บางทีอาจไม่มีสายไฟเลี้ยง cpu ก็ได้เพราะดูอุปกรณ์รอบข้างแล้วน่าจะเป็นของเมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ผมเคยอัพแล้วลืมดูเรื่อง psu ต้องวิ่งกลับไปซื้อมาใหม่

^ ต่อจากคุณ extrellas ถ้ากัดฟันเพิ่มงบบอร์ดได้ ลองชั่งใจกับ ecs black 780G ดูครับ อย่างน้อยๆถ้าอนาคตพอมีเงินนิดๆหน่อยอ่าจเอา ATi รุ่นต่ำ มา crossfire กับออนบอร์ดได้

ปล.ถ้าอัพแล้วเร่งเก็บเงินด่วนๆ เดี๋ยวก็ต้องอยากได้ฮาร์ดดิสก์ใหม่แน่นอน 40 กิ๊กจะไม่พอเอาเพราะคุณจะอยากเล่นเกมมากขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตัวต่อมาก็คือแรม อนาคตหาเพิ่มอีก 1 G ด้วยเพราะเล่น sims กินแรมอยู่เหมือนกัน (ไม่รู้ป่านนี้กินน้อยลงหรือเพิ่มมากขึ้น รู้แต่ว่าเมื่อก่อนแรม 1 G โหลดเกมช้า)
            Last edited by Susansaraly; 29 Oct 2008, 15:08:38.

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับผม

Comment

Working...
              X