Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามถึงการไรท์แผ่น CD ทีละหลายๆแผ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามถึงการไรท์แผ่น CD ทีละหลายๆแผ่น

คือผมมีไดร์ CD RW 3 ตัว ผมสั่งไรท์ทีละ 3 แผ่นรวด ออกมาทีละ 3 แผ่น วิธีการไรท์ก็คือ ให้กอปปี้จาก CD ต้นฉบับแล้วทำสำเนาเก็บไว้ พอกอปเสร็จ ถาดมันจะดีดออกมาให้ใส่แผ่นไป 3 แผ่น ผมไรท์อย่างนี้ได้สัก 3 - 4 ชุด คือ 4*3 =12 แผ่น ประมานนี้ ตานี้ผมจะให้มันกอปปี้ คือจะทำชุดใหม่ มันอ่านไม่ผ่าน มันขึ้นว่า ล้มเหลวที่การอ่าน ค้างอยู่ประมาณ 80% ลองเปลี่ยนแผ่นก็ อ่านไม่ผ่านเหมือนกัน อย่างนี้เป็นเพราะอะไรครับ มันไรท์มากเกินไป แล้วหัวอ่านมันร้อนป่าว อย่างนี้มีวิะีแก้ไขป่าวครับ

ผมไรท์ 1 ออก 4 ทุกวัน วันละ เกือบร้อยแผ่น ยังมิเห็นจะเป็นอะไรเลยครับ

Comment

ไม่ใช่เครื่อง Duplicate เลยละครับ

Comment

ไม่รู้ดิ ปกติผมก็ copy อ่าน ต้นฉบับก่อน ตั้งสำเนาไว้ (สมมติว่า 5แผ่น)แล้วมันก็เด้งออกมาให้ใส่แผ่นเปล่าเพื่อเขียนแผ่น พอเสร็จ1แผ่นก็ ใส่แผ่นใหม่เข้าไปอ่ะ
        แต่ถ้าไรท์พร้อมๆกันหลายๆไดร์ฟ ผมไม่เคยลอง เพราะมี ไดร์ฟเดียว และกัวว่าจะแผ่นเสีย

Comment

ไรท์ วันละ 100 แผ่นนี่เครื่องไรอะครับ ของผมเครื่องธรรมดานะ

Comment

Working...
          X