Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยเพื่อนๆต่อราคากันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยเพื่อนๆต่อราคากันยังไง

ผมจะไปซื้อคอมวันเสาร์นี้ครับ จะต่อราคาจาก list ราคา ทีละตัวหรือรวมทั้งหมดค่อยต่อครับ ส่วนมากจะต่อได้ซักกี่บาท ผมจะไปพันทิพย์วันเสาร์นี้ครับ

ขอคำแนะนำด้วยคนผมมะเคยต่อเลยงะ มันขี้เขิล งิงิ เสานี้ผมก็จะไปซื้อครับ พันทิพเช่นกัน

Comment

สำหรับผมๆไม่เคยต่อครับ นอกจากพวกของแต่ง

Comment

ของ 1 ชิ้นร้านได้กำไรนิดเดียวเองครับ
        ---------------
        ถ้าจะต่อควรจะซื้อรวมกันแล้วขอต่อทีเดียวเลยครับ

Comment

โบ้แม่งเลยครับฮ่าๆ ล้อเล่นน่ะครับก็ ถ้ามาเศษ 100-300 น่ะค่อยต่อ เดวมานด่าพ่อเอา

Comment

ต่อไปเหอะครับ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เสียหายครับ

Comment

ผมจะใช้ วิธี เดินดูราคา ของ ทุกร้านก่อน งะคับ ซึ่งการที่เราเดิน ดู ทุก ร้าน มี ข้อดีดังนี้คับ
              1. จะทำให้เรา รู้ ราคากลางของสินค้าตัวที่เราต้องการ ณ. เวลาปัจจุบัน ได้คับ
              2. ทำให้เรารู้ อารณ์ ของเจ้าของร้านที่เราจะไป ซื้อสินค้าตัว นั่นๆ ได้คับ (อันนี้สำคัญมาก ๆคับ เพราะไม่งัน ต่อๆไป อาจจะโดนเจ้าของร้านด่า เอาได้ง่ายๆ คับ )
              พอได้ราคา กลาง และ รู้ อารณ์ เจ้า ของแต่ละร้าน มาแล้วก็ ง่าย งะคับ เราก็ เพียงแค่ไป ซื้อร้านที่ ขาย ถูก และ เจ้าของร้าน ต่อได้ ก็ จบ แล้ว คับ แล้ว อาวุธ ของ นักต่อมือ อาชีพ คือ รอยยิ้ม และ กิริยา ที่สุภาพ งะคับ รวม ถึง คำพูด ที่สุภาพด้วย คับ

ปล . ข้อให้เข้าใจด้วย นะคับ ว่า ในโลค เบี้ยวๆใบ นี้ ไม่มี คำ ว่า ของถูก และ คุณภาพดี หลอก คับ เช่น ถ้า คุณไป ดู แรม แล้ว ร้าน A ขาย 3 พัน แต่ ร้าน B ขายแค่ 2700 เพราะ งัน คุณ ต้อง หาทางรู้ให้ได้ว่าทำไม ร้าน B ขาย แค่ 2700 ซึ่งสาเหตุที่ทำให้ราคาต่างกัน อาจจะมาจาก การประกันที่ต่างกันก็ได้ นะคับ เช่น ร้าน A อาจจะประกัน com7 แต่ ร้านB อาจจะประกัน ร้านก็ได้ คับ เพราะ งัน ขอ ให้ สนใจ เรื่องการ ประกัน และ บริการหลังการขายด้วย คับ

Comment

รวมแล้วค่อยต่อครับ
                วิธีการต่อ
                สมมุดราคาทั้งหมด 32500 บาท
                ก็พูดไปว่า 32000 ล้ะกันครับ เนี่ยถ้า 32000 อ่ะซื้อเลยครับพี่(ร้านยังยื้ออยู่แปปนึงทำเป็นใจแข็ง)
                แล้วก็พูดงี้เรื่อยๆเลยครับ 32000 น่าน้ะครับ ควักตังค์เลยครับ เด่วร้านก็ใจอ่อนเองครับ เคยใช้มาแล้วได้ผล 55

คำพูดสำคัญคือ "ถ้าได้ ควักตังค์จ่ายเลยครับ" นี่ล่ะ

Comment

Working...
                X