Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ผมประกอบมาสองวันแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ผมประกอบมาสองวันแล้ว

มันมีปันหาตอนลงวินโดวอะครับ

ตอนลงวินโดวขณะที่มานก็อบอะครับ มานจาขึ้นให้ skip ไฟล์

ผมมีแผ่นอยู่ 4-5 แผ่นเป็นหมดเลยอะครับ

บางที มันรอดลงเส็ด นะครับ ทุกอย่างครบทำงานเรียบร้อย อยู่ดีดี ก็ จอฟ้า

ผมก็งง

อยากถามว่าอาการแบบนี้ ใช่ DVD เจ๊งหรือเปล่า SPEC ผม

phenom
    ECsblack
    ram 2 gb
    pcs4850
    PSU RAidmax

ช่วยทีครับ ขณะนี้ก็กำลังลงวินโดวอยู่

เออไอที่ผมบอกว่าอยุ่ดีดีมันขึ้นหน้าฟ้าอะครับ พอผมไส่แผ่น เข้าไปมันขึ้นเลย ผมก็ไม่รู้มันเป็นเพราะอะไร

ทีแรกก็ไช้งานได้ปกตินะ ครับ (ได้ซักพัก ) แล้วที่ผมskip ไฟล์ มานจามีปันหาทีหลังเปล่า แบบว่า ปกติ
    ตอนใช้ NoteBook ผมลงที อยุ่ไปนานอะครับ เกือบปี

สภาพแผ่นดีทุกแผ่นใหมครับ

Comment

เมื่อกี้ เอาแผ่นเพื่อนมา ไสกิ้งเลย ไห้กด สคิป สามที่ ตอนนี้กำลังลองอีกแผ่นครับ พี่วิกรช่วยที

Comment

ผมเพิ่งย้ายงานโนตบุคทุกอย่างลงฮาดดิสอันนี้เลยครับ แต่คนละไดรฟ เสียวต้องล้างไดรฟ D ด้วยจัง

Comment

เมื่อกี้ไช้แผ่น DArk lite ลงตอนก็อฟ อะผ่านคับ

Comment

DVD หัวสกปรกเปล่าหว่า อ่านไม่ค่อยได้

Comment

แผ่นโม หรือ rip file มาใช่มั้ยครับ ฟังๆแล้วช่วง skip มันน่าจะหาไฟล์ที่ควรจะก๊อปไม่เจอ ถ้าเอาแผ่นเวอร์ชั่นดีๆ หรือเล่นแผ่นแท้ OEM มาลองแล้วยังเสียนี่ก็เดาไม่ถูกเหมือนกันครับ ถ้าไม่ skip อะไรเลยแล้วจอฟ้า เช็คแรมก่อนเลย เพราะ psu ก็โอเคแล้ว

ปล. skip ไฟล์เดียวกันทุกครั้งที่ลงแผ่นเดิมรึปล่าวครับ ถ้าใช่น่าจะเป็นที่ตัววินโดวส์ หากหัวอ่านขัดข้องน่าจะ random skip นะครับ
              Last edited by Susansaraly; 29 Oct 2008, 17:14:00.

Comment

แรมก็มีส่วนน๊ะ เออออ

Comment

ที่ลงนะครับ มีโม 4 แผ่น ออริ สอง ออริแผ่น แรก ลงสองรอบ รอบแรก ผ่านตลอดแล้วก็ อยุ่ดีดี เจ๊ง รอบสอง เจอไห้สคิป

ผมคิดว่าเป็นแบบท่านวิกรว่าหัวอ่านมันสกปรก แต่เพิ่งซื้ออะครับ จะเอาไปเปี่ยน ก็ไช่ที่ พอดีไม่ค่อยว่างเท่าไร

Comment

Originally posted by moooooza View Post
                    ที่ลงนะครับ มีโม 4 แผ่น ออริ สอง ออริแผ่น แรก ลงสองรอบ รอบแรก ผ่านตลอดแล้วก็ อยุ่ดีดี เจ๊ง รอบสอง เจอไห้สคิป

ผมคิดว่าเป็นแบบท่านวิกรว่าหัวอ่านมันสกปรก แต่เพิ่งซื้ออะครับ จะเอาไปเปี่ยน ก็ไช่ที่ พอดีไม่ค่อยว่างเท่าไร
                    ถ้าเพื่งซื้อต้องรีบเปลี่ยนครับ อาจมีปัญหาที่dvd ครับ

Comment

ตอนนี้ ลงเสร็จแล้ว ครับ พี่วิกร ไช้ตัว DarkLite อะครับ แผ่นโม แล้วปกติดเค้าเปลี่ยนภายใน 7 วันไช่เปล่าครับ

วันนี้วันที่ 3 แล้ว สงไสคงต้องไปแหละ ครับ พอดีพุ่งนี้กลับเฉี่ยวๆ เซียหน่อย เดี๋ยวลงไปเปี่ยนดีกว่าได้สบายไจ

ผมเพิ่งประกอบครั้งแรก พี่วิกร ไฟเข้าบอรดมันมีสองที่ อันนี้ อยู่แถวๆ CPU กะอีกอันเลี้ยงบอรดไช่เป่าครับ กัวต่อไฟผิด

Comment

แล้วถามหน่อย ตามสเปค ผมนี่ มัน บอรดECS มัน OC ไปได้ซัก 2.7 ได้ไหมครับ ใช้บอรดตัวนี้มะเป็น เคยไช้แต่ ASROCK

Comment

Originally posted by moooooza View Post
                          ตอนนี้ ลงเสร็จแล้ว ครับ พี่วิกร ไช้ตัว DarkLite อะครับ แผ่นโม แล้วปกติดเค้าเปลี่ยนภายใน 7 วันไช่เปล่าครับ

วันนี้วันที่ 3 แล้ว สงไสคงต้องไปแหละ ครับ พอดีพุ่งนี้กลับเฉี่ยวๆ เซียหน่อย เดี๋ยวลงไปเปี่ยนดีกว่าได้สบายไจ

ผมเพิ่งประกอบครั้งแรก พี่วิกร ไฟเข้าบอรดมันมีสองที่ อันนี้ อยู่แถวๆ CPU กะอีกอันเลี้ยงบอรดไช่เป่าครับ กัวต่อไฟผิด
                          ลองเอาแผ่นที่เป็น ลอย แผ่นหนังก็ได้ เป็นลอยนะครับ แล้วถ่ายไฟล์ลง HDD ดู ครับ หรือแผ่น OFFICE แบบ เต็ม มาลงดูครับ ถ้า DVD มีปัญหา มันจะไม่สำเร็จครับ

ของใหม่ๆปกติความสามารถในการอ่านจะดีมากครับ

24พิน 1ชุดสำหรับบอร์ดรุ่นใหม่ๆ
                          4พินอีก1ชุดสำหรับบอร์ดรุ่นมาตรฐาน (ถ้าบอร์ดเทพๆก็จะเสียบ 4+4 ครับ)

Comment

ไม่ต้องสืบแล้วคับ ไส่แผ่นจะลงไดรฟ เวอรดับเบิลคลิ้กไห้มันออโต้รัน แล้วมันไม่ออโต้รันเลย แต่เลือกโอเพ่นได้ สงไส จะเป็นจริงๆ

เดี๋ยวโหลดไดรฟเวอร์เอาจากเนตก็ได้ครับ ทำแสบมากเครื่องนี้

Comment

ขอบคุณพี่วิกรมากนะคับ

Comment

Working...
                              X