Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม x2 4800+ ผม วิ่งแค่ 2.4g เองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม x2 4800+ ผม วิ่งแค่ 2.4g เองครับ

ดูในสเปกก็บอก 2.5 แต่ดูใบไบออสหรือ cpu zก็เห็นแค่ 2.4 ครับ

ลองปิด cool and quiet กับ amd live ในใบออสครับ อาจจะอยู่ในโหมดประหนัดพลังงาน

Comment

ไปฟิคค่าในใบออสดูครับ

cool and quiet ไม่น่าเกียวครับเพราะถ้ามันทำงาน CPU จะวิ้งแถวๆ 1000 mhz ครับ

Comment

ลองขั้นต้น ปรับตัวคูณเป็น 12.5 ดูครับ หรือไม่ก็ลอง อัพเดทไบออสดู ไบออสอาจจะรุ่นเก่า

Comment

ตามนั้น

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ไปฟิคค่าในใบออสดูครับ

cool and quiet ไม่น่าเกียวครับเพราะถ้ามันทำงาน CPU จะวิ้งแถวๆ 1000 mhz ครับ
            อืมจริงด้วยครับลืมไปมันต่างกันแค่ 0.1 เอง^^"

Comment

ของผม วิ่ง 2.48 ใน CPU-Z
              บัส ก็วิ่งแค่ 199

เซ็งเหมือนกันครับ (ไบออส เห็น 2.5 นะ)

Comment

Originally posted by hunter_J View Post
                ของผม วิ่ง 2.48 ใน CPU-Z
                บัส ก็วิ่งแค่ 199

เซ็งเหมือนกันครับ (ไบออส เห็น 2.5 นะ)
                อันนี้ปกติครับ อาจจะมีการคาดเคลื่อนเล็กน้อย ไม่งั้นท่านก็ปรับเองเลยครับ ปรับบัส 201 ก็ปกติแล้วครับ

Comment

มัน 2.49 ป่าว งุงิ

Comment

4800+ถ้าเป็นตัว 90 นาโน หรือ windser มัน 2.4 นี่ถูกแล้ว
                    4800+ถ้าตัว 65 นาโน หรือ brisbane มัน 2.5 อ่ะ
                    หรือผมมั่ว

ถ้า จขกท เป็นตัว 90 นาโน ก็คงเป็นแบบที่ผมว่าอ่ะ
                    ผมมี2เครื่อง 65 นาโนทั้ง2เลยอ่ะ เลยมะแน่ใจเท่าไร
                    ถ้ามั่วก็ขออภัยนะงับ อิอิ

Comment

4800+ 65 nm ของผม CPUZ เห็น 2494.1 MHz

Comment

ของผมก็วิ่ง 2.49 บัส 199.5

Comment

ของผม วิ่ง 2.41 เองครับ อัพ ไบออสก้ไม่เป็น แหะๆ

Comment

ของผมวิ่ง 2.5 นิดๆนะ ตัว 65 บอร์ด M2N-E bios v.1202 เดิมๆไม่คล๊อค

Comment

Working...
                            X