overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: anti virus ใครเจ๋ง เชิญทดสอบ (ช่วยผมด้วย)

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

Default anti virus ใครเจ๋ง เชิญทดสอบ (ช่วยผมด้วย)

edit นิดนึง เห็นว่าแต่ละท่านจัดการง่ายดายมาก

แต่ที่จริง ก่อนที่จะเป็นมันไม่ได้เป็นไฟล์ที่เห็นอยู่ตอนนี้ มันมีไฟล์เดียว แต่พอโดนมันกลายเป็นสามไฟล์

อันใหม่ครับ ระวังให้ดีหล่ะ แต่ถ้าคิดว่าแน่ ดับเบิลคลิ๊กเข้าไปเลยครับ
    http://www.mediafire.com/?gote9ric0oj

พอดีผมโดนไวรัสตัวหนึ่งเข้า่หน่ะครับ ซึ่งมันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรหรอก แต่แอนตี้ไวรัสทั้งหลายที่เคยใช้จับไม่ได้เลย (nod v.3/ bitdefender)

ไวรัสตัวนี้มันจะทำให้ไปปรับใน folder option ให้เปิดไฟล์ที่ซ่อนไว้ไม่ได้หน่ะครับ ถ้าเราเปิด มันก็สั่งปิด จะร้ายแรงสำหรับคนที่ชอบซ่อนไฟล์ไว้หน่ะครับ

ช่วยโหลดไปลองที แค่คลาย rar แล้วดับเบิลคลิ๊กเข้าไปในโฟรเดอร์เท่านั้น

http://www.mediafire.com/?ukm3ultjo4y
    Last edited by samulai; 1 Nov 2008 at 20:31:24.

OverclockZone Member mond's Avatar

เคยโดนครับ kaspersky2009จัดการได้100%ครับ

ไวรัสที่มันซ่อน folder option กับที่คุณว่านี่มันตัวเดียวกันปะครับ

ผมเคยเป็นตัวนี้ แต่แก้ได้อะ ใช้ nod recovery ไรซักอย่าง(มันเป็นตัวกำจัดไวรัสแยกต่างหากของ nod อ่านะ)

แล้วมันมีอีกตัวนึงซึ่งผมก็ไม่ทราบอาการเท่าไหร่อะครับ แต่คล้ายๆกัน(เพื่อนผมเป็น) ทำยังไงก็ไม่หายครับ

โปรแกรมก็จับไม่ได้

มันมีสามไฟล์ครับ
    1--------.2fiji.com
    2--------autorun.inf
    3--------yew.bat

ติดมาจาก thum drive ขนาดลง cpe17_autorun_killer ยัง error เลย
    ใช้ nod recovery พวกนี้ก็แก้ไม่ได้ ครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

แค่เข้าลิงค์

มันก็ขึ้นแล้วครับ
    kav มันเทพจริง

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    แค่เข้าลิงค์

มันก็ขึ้นแล้วครับ
    kav มันเทพจริง
    เคยโดนครับ kaspersky2009จัดการได้100%ครับ
    thank ครับ คงต้องหามา scan ดูหน่อยแล้ว kas...

OverclockZone Member methee44's Avatar

kaspersky2009 ผมลงทุนซื้อของแท้เลย นึกว่าOK แล้วนะ
    แต่....มันไม่เป็นอย่างนั้นะสิครับ มันทำให้เครื่องผม จากปกติเคยเลยเกมแล้วเข้าเกมได้
    แต่พอลง kaspersky2009 แล้วเข้าเกมไม่ได้ ปรับโน่นนี้นั้น โทรไป0ถามแล้ว ปรับตามแล้วก็เล่นไม่ได้
    สรุป ใช้ร่มแดงแหมือนเดิม
    ปล.แต่ถ้าไม่ค่อยได้เล่นเกมไรมากๆๆ มีแต่ข้อมูลก็ได้.......

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ใช้ KIS7 ไม่มีปัญหา เล่นเกม ใช้งาน
    เหมือนไม่ต้องลองแหละ คุณ X1950Pro ชิงทดสอบไปก่อน เหอๆ
    แต่ขอลองซะหน่อยแล้วกัน

Kaspersky Internet Security 7.0

ลอง AntiVir PersonalEdition Premium แถมอีกตัว

สมาชิกท่านใดใช้เจ้าอื่นมาลองหน่อย NOD32 Avast AVG Bitdef Norton Mcafee
    Last edited by tArIbAn; 29 Oct 2008 at 20:40:29.

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

Quote Originally Posted by methee44 View Post
    kaspersky2009 ผมลงทุนซื้อของแท้เลย นึกว่าOK แล้วนะ
    แต่....มันไม่เป็นอย่างนั้นะสิครับ มันทำให้เครื่องผม จากปกติเคยเลยเกมแล้วเข้าเกมได้
    แต่พอลง kaspersky2009 แล้วเข้าเกมไม่ได้ ปรับโน่นนี้นั้น โทรไป0ถามแล้ว ปรับตามแล้วก็เล่นไม่ได้
    สรุป ใช้ร่มแดงแหมือนเดิม
    ปล.แต่ถ้าไม่ค่อยได้เล่นเกมไรมากๆๆ มีแต่ข้อมูลก็ได้.......
    ผมไม่เจอปัญหานะ เข้าได้ทุกเกมส์ ส่วนใหญ่ที่รันไม่ได้เกิดจากมี virus spy โดยเฉพาะพวกที่ crack
    แต่ถ้ามีปัญหาจริงๆ ก็แค่ คลิ้กขวา สั่ง pause protect.. เลิกเล่นเกมส์ ก็คลิ้ก resume..
    ถ้ามีความรูหน่อยก็เข้าสั่งงานขั้นสูงได้ตามใจได้

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

test NOD32 Lastest update

เงียบสงัดและวังเวง

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

NOD32 3.0 ได้ครับ

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

KIS ไม่มีปัญหา ดักได้

OverclockZone Member amstel's Avatar

ว้าแตกไฟล์ได้แต่ไม่เจออะไรเลย ไวรัสตัวนี้เก่ามาก
    ขนาดARVDยังหาเจอคับและcpe17_autorun_killerก็หาเจอคับเพราะทำร้านโทรศัพท์อยู่
    เจอพวกสคริปautorunบ่อย

Last edited by amstel; 29 Oct 2008 at 22:25:30.

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

Kasper ครับ เจ๋ง แต่เครื่องต้องแรงหน่อย(คนในเว็บนี้ส่วนใหญ่ก็แรงๆกันอยู่แล้ว)

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

พอดีตั้งไม่ให้มัน scan file zip/rar เลยตกใจนึกว่าไม่เจอพอแตกออกมาก็ดั่งภาพ
    ภาพล่างคือสั่ง scan ในzip

ปล.ผมแนะนำนะครับเวลาเอาพวกนี้มาอย่าเอา autorun.inf มาด้วยเดี๋ยวยี่ห้อไหนจับไมไ่ด้ขึ้นมาแล้วกดโดนละร้องจ้าก
    Last edited by LigerZero; 29 Oct 2008 at 23:10:43.

OverclockZone Member nao379's Avatar
    กำแพงเพชร ครับผม

ยังไม่ทันโหลดเลยkis2009มัยเล่นงานก่อนล่ะ

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

Nod32 V.3 ผมไม่เห็นว่าอะไรเลยนิ เฉยๆ ไม่สะทกสะท้าน .. ชิวๆ ครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

Antivir (Free) จับได้ OK ครับ

Antivir --- อันนี้เพิ่ง ลง ใหม่ๆ ซิงๆครับ ไม่ได้ Update ครับ จับได้ทันตาเห็น
    NOD32 --- Update วันที่ 21/10/2551 จับไม่ได้ครับ

หมายความว่า ถ้าผมโดนไวรัสตัวนี้เล่นงาน ตอนวันที่ 21/10/2551 Nod32 ไม่ได้ช่วยอะไรเลย
    แต่ถ้าตอนนั้นผมใช้ Antivir ผมก็รอดตัวไปครับ

แต่ถ้าตอนนี้ Update ล่าสุดเหมือนกัน ก็จับได้ทั้งคู่ คุณก็อาจจะคิดว่าใช้ NOD32 ก็ยังปลอดภัยอยู่
    แล้วสมมุติว่าวันนี้คือวันที่ 21/10/2551 ล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น
    ถ้าไวรัสใหม่ๆ แพร่กระจายมาถึงตัวคุณได้เร็วขึ้นล่ะ สำหรับ NODE32 Update วันต่อวัน ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ตอนนี้ ผมลอง Antivir (Free) อยู่ครับ เพราะไม่มี KEY ของรุ่น Premium
    มันด้อยกว่า Nod32 ตรงที่ ไม่มี Anti Spy กับ Adware และไม่มี Scan Email

กำลังชั่งใจกับ Nod32 อยู่เพราะส่วนตัวใช้มานานเหมือนกัน และมี Anti Spy และ Scan Email ซึ่งคลอบคลุมได้มากกว่า Antivir (Free)

แต่เจอแบบนี้แล้วก็คิดได้ .. มีเยอะแต่จับไม่ได้อ่ะนะ ไม่มีซะดีกว่า
    ที่สำคัญ Antivir เบากว่า Nod นะครับ Nod ไม่ได้เบาที่สุดแบบที่เคยเห็นใน V.2 อีกแล้ว
    รูป รูป

Antivir (Free) เบากว่า NOD32 เห็นๆครับ ก็เลยลงซะ 2 ตัว
    รูป รูป

thank ทุกท่านครับ

ขอไม่ลบลิ้งค์น่ะ เผื่อคนอยากลองอีก

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks