Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ MB P4P800E Deluxe หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ MB P4P800E Deluxe หน่อยครับ

คือว่าหลังจากย้าย HW จาก MB เก่ามาใส่เรียบร้อยแล้ว

กดเปิด มันก็ให้กด F1 Setup หรือ F2 Load Defual ครับ

พอกด F1 เข้าไปตั้งค่าอะไรใน Bios เสร็จเรียบร้อย (จะลง Windows ใหม่)

แล้วพอกด Save Exit มันกลับไม่บูทให้ครับ ค้างดับไปเลย

พอกด Reset มันก็จะขึ้นข้อความว่า

Overclocking Fail !! Bios not install

อาการนี้มันแปลว่าอะไรครับ ผมต้องแก้ไขยังไงบ้างครับนี้ ร้อนใจมากเลย

ปล. ไม่รู้ว่าถูกห้องรึเปล่า ถ้าผิดย้ายก็ได้ครับ

set ต่าไรไม่ถูกครับ
    ซักอย่าง ก็บอกไม่ได้ว่าอันไหน

F2 Load Defual ไปก่อนอ่ะครับ
    อาจจะบัส ไฟ ซักอย่างไปไม่ไหวอ่ะครับ

Comment

เวลาเซ็ตค่าก็ดูตามคู่มือเมนบอดเลยครับ ชัวร์สุด

Comment

กด F2 Load Defual ก็ดับครับ อาการเดียวกัน พอกด Reset มันก็จะมาโผล่ที่เดิม

มันเป็นที่ Bios รึเปล่าครับอาการนี้

ปล. ไฟ Vcore มัน 1.5 กว่า ๆ เลยครับ เกี่ยวกับตัวนี้รึเปล่า (ของเก่าผมมัน 1.4 กว่า ๆ)

ส่วนเรื่องตั้งค่าต่าง ๆ ผมก็ไม่ได้ปรับอะไรมากนะครับ ตั้งให้มันมองเห็น HD กับตั้งให้บูทโดย

CD เพราะผมจะลง Windows ใหม่ครับผม

Comment

V.core ปรับไป ดีเฟล้า อ่ะครับ แล้วค่อยไปเพิ่มใหม่ทีหลัง มันเหมือนกับว่า ไฟแรงเกิน=คล้อกมัน
          จึงขึ้นว่าOverclocking Fail !! Bios not install มั้งครับ

Comment

สงสัยได้ยกไปให้ร้านทำให้แล้วละครับ

ทำเองมันบูทไม่ขึ้น (ได้เสียตังค์อีกแล้ว T_T)

Comment

ว่าแต่ใครยังมีอะไรดี ๆ พอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ ถึงอาการประมาณนี้

ว่ามันเสียที่ตัว MB หรือว่าเสียที่ตัว Solfware ยังไงครับ

Comment

Working...
              X