Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ LCD Dell SP2208 WFP 22" Widescreen เข้ามาหน่อยครับ อยากถามปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ LCD Dell SP2208 WFP 22" Widescreen เข้ามาหน่อยครับ อยากถามปัญหา

คือมันมีอยู่ว่า ผมซื้อ จอ LCD Dell SP2208 WFP 22" Widescreen มา

และผมก็เสียบสาย ตามวิธีทุกอย่างแล้ว

ก็ทำการเปิดเครื่องขึ้นมา

เสดแล้ว windows ฟ้องว่า มี usb เสียบอยู่

ก็คือ ไอสาย USB อัปสตรีม และ USB ดาวน์สตรีม

นั้นแหละ

แล้วผมก็ใส่แผ่น ไดวเว่อเพื่อจะลงวินโด้และ โปรแกรมเกี่ยวกะกล้องและไมโครโฟน

แต่พอลงไปได้ซัก 60 กว่าเปอร์เซน ปรากฏว่า มานฟ้องขึ้นมาเป็นกล่องสี่เหลี่ยมมีภาษาอังกฤษ บอกประมาณว่า

คุณเสียบสาย usb เข้ากับตัวเครื่องคอมพิวเตอร์ แล้วใช่มั๊ย

ผมก็ไปดูเพื่อความแน่จาย มันก็เสียบอยู่ ผมก็เลยลองขยับปลั๊กดู เผื่อจะหลวม และกดโอเคไป

มานก็เป็นเหมือนเดิม

ผมเลย เริ่มสงสัย ทำไมมานบอกว่าเราไม่เสียบ ทั้งที่มานก็เสียบ ก็ลองถอดออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่

ปิดจอ เปิดจอก็แล้ว

มานก็เป็นแบบเดิม

ลง แคนเซิ้ลแล้ว โปรแกรมต่างๆ จนเสร็จ

restart กลับมา ปรากฏว่ามานฟ้องเหมือนเดิม

แล้วผมก็ลอง กดเข้าไปใน ไอค่อนกล้อง ล่างขวาของจอ

จะลองเปิดดู ปรากฏว่ามันขึ้น

NO supported camera detected. Please plug in to continue...

ผมเลยหมดวิธีแก้ปัญหา เลยถอดสายออกไปก่อน

มีใครเคยเป็นปัญหาแบบนี้

หรือจะแนะนำวิธีให้ผมหน่อย ได้ม่ะครับ

^^

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ และคอมเม้น

หรือผมจะลองฟอแมทคอมดู

Last edited by Relationship; 29 Oct 2008, 20:54:07.

ดันๆๆ หน่อย จาได้เห็นๆกาน

Comment

ดันๆๆ หน่อย จาได้เห็นๆกาน

Comment

ช่วยดันครับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
          ขนาดไม่ได้ลงdriverจากแผ่นที่มันให้มากับจอ
          ก็ยังเปิดกล้องใช้ได้ตามปกติ

Comment

Originally posted by surakit View Post
            ผมใช้ตัวนี้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
            ขนาดไม่ได้ลงdriverจากแผ่นที่มันให้มากับจอ
            ก็ยังเปิดกล้องใช้ได้ตามปกติ

เฮ้อ

น้านสิ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกาน ว่ามันเกิดจากอะไรอะ

ผมซื้อมา2 ตัวและ ตัวแรก ก็เป็นคล้ายๆๆ กันเนี่ยแหละ

แต่จามไม่ได้ว่าเป็นไร

แต่กล้องใช้ได้

เหมือนจะฟ้องๆ usb เหมือนกานเนี่ยแหละ

Comment

ลบโดรว์เวอร์ที่วินโดวส์ลงให้ไปก่อนหน้าใน device manager ก่อนครับ แล้วมันจะลงให้เองครับ

Comment

Originally posted by Lightwave View Post
                ลบโดรว์เวอร์ที่วินโดวส์ลงให้ไปก่อนหน้าใน device manager ก่อนครับ แล้วมันจะลงให้เองครับ
                ผมว่าผมฟอแมทไปเลยดีก่า เนอะ *0*

Comment

ตัวนี้ซื้อมาเท่าไหร่หรือครับ พอดีจะซื้อ 22" สิ้นเดือนนี้เหมือนกัน

Comment

จอของผม Dell Ultrasharp 2408WFP

ในขณะที่ใช้คอมอยู่ ทุกครั้งที่กดปิดแล้วกดเปิดสวิ๊ชของจอ windows ก็จะบอกว่าเจอ usb ใหม่เพิ่งเสียบเข้ามา แล้วก็ทำการลง driver อัตโนมัต

ผมก็เดาว่าทุกครั้งที่ปิดสวิ๊ชของจอภาพ มันจะตัดไปที่เลี้ยง usb hub ที่อยู่ข้างในจอภาพ เหมือนกับที่เราดึงอุปกรณ์ usb ออกจากหน้าเครื่องครับ

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ลองลง driver แบบ manual ก็ได้ครับ ไดรว์เวอร์น่าจะอยู่ใน CD ล่ะมั้ง ตอนนี้ไม่ได้ลง รอส่งจอคืน...

Comment

ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน ขอถามบ้าง

ทำไมเวลามันเปิดสีออกน้ำตาลเทาๆ มันจะแสดงสีได้ไม่เนียน จะเห็นเป็นเหมือนคลื่นๆ มีใครเป็นแบบผมมั้ง

แต่สีอื่นไม่เป็น

Comment

ขอดันอีก -*-

Comment

Working...
                              X