Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม Rox กับ Hynix เป็นท่านจะเลือกยี่ห้อไหน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม Rox กับ Hynix เป็นท่านจะเลือกยี่ห้อไหน...

วันนี้ไปพันทิพย์ แวะซื้อ Switch Hub ได้ของ Zyxel แบบ 5 พอร์ตมา 560 บ. ก็เลยเช็คราคาฮาร์ดแวร์ซะเลย ก็เจอแรมราคาน่าสนใจอยู่ 2 ยี่ห้ออ่ะครับ

DDRII 1G/667
    Rox = 490 บ. เจอที่ร้าน m-inter
    Hynix (zeppelin) = 460 บ. เจอที่ร้าน WBC

อยากทราบว่าตัว Hynix มันน่าเล่นหรือเปล่าครับ ไอ้รหัส zeppelin นี่มันดีหรือไม่ดีอ่ะ เอามาใช้บ้านๆแหล่ะ

ป.ล. สำหรับใครที่ว่างวันที่ 13-16 พ.ย. ช่วงคอมมาร์ท ลองไปสมัคร part time ได้ที่ร้าน JIB ดูน่ะ เห็นได้วันละ 350 ฟรีอาหาร 2 มื้อ น่าสนดี หาคนสมัครเป็นเพื่อนอยู่ อิอิ

ผมก็ใช้ DDR2 บัส 667 ชิบ hynix รหัส FP-Y5 ลากได้ประมาณ 900 กลางๆ ไฟประมาณ 2.1 ครับ

Comment

ถ้าเอามาใช้เดิมๆ ก็ตัวไหนก็ได้ครับท่าน

Comment

ถ้ามีโอกาศเดียวคงได้ลองครับ

Comment

Hynix (zeppelin) = 460 บ. เจอที่ร้าน WBC

อยากลอง เผื่อจะเป็นแรมม้ามืด อิอิ

Comment

สรุปตังค์มีอยู่เท่าไหร่เอาตัวนั้น...อิอิ

Comment

เหมือนกันคับ ram value ผมว่าเหมือนกันทุกยี่ห้อ

Comment

น่าจะใช้ได้ดี - -

Comment

ไม่ได้เซ็คราคาแรมนานถูกลงเยอะเลยมื่อต้นปีซื้อ 512/667 มาราคา 600฿ -*-

Comment

ดูประกันร้านไหนน่าเชื่อถือกว่ากัน

Comment

Working...
                    X