Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณว่าเค้าจะทำ dead space 2 มั้ย [spoil]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณว่าเค้าจะทำ dead space 2 มั้ย [spoil]

ผมอ่านจากเวปนี้
    http://kotaku.com/345838/dead-space-...nfirmed-for-pc

เค้าบอกว่าเนื้อเรื่องทำภาคต่อง่าย

ผมอ่านเนื้อเรื่องในเกม marker อันแรกสีดำอยู่ที่โลก
    เอาไปทำวิศวะกรรมย้อนกลับกลายเป็นสีแดง
    งี้บนโลกไม่มีตัวแบบนี้ยั้วเยี้ยเหรอ

จาก game spot เขาบอกว่ากำลังสร้างอยู่ครับ ยินดีด้วย "EA Redwood Shores studio general manager Glenn Schofield confirmed that a Dead Space sequel is already under construction"

Comment

EA พอใจกับกระแสตอนนี้มากเลยตัดสินใจทำแล้วครับตอนนี้รอเล่นได้เลย Dead Space2

Comment

มีภาค 2 แน่นอน 100% ครับ

Comment

Originally posted by chevsarato View Post
          มีภาค 2 แน่นอน 100% ครับ
          ถ้าไม่มีหละ 555+

Comment

โคตรเกมครับบ
            เห็นหน้าปกเกมแล้วนึกว่าเกรด B ดาดๆทั่วไป

ที่ไหนได้ น่าจะเป็นเกมที่ดีที่สุดเท่าที่วงการ PC เคยมีมาเลยมั้ง (ในแนวเนี้ย)

Comment

Originally posted by janmukdamaster View Post
              โคตรเกมครับบ
              เห็นหน้าปกเกมแล้วนึกว่าเกรด B ดาดๆทั่วไป

ที่ไหนได้ น่าจะเป็นเกมที่ดีที่สุดเท่าที่วงการ PC เคยมีมาเลยมั้ง (ในแนวเนี้ย)

เห็นด้วยอย่างแรงครับ เป็นเกมที่ผมต้องวิ่งไปสอยแผ่นแท้ทันที ที่มันออกวันแรก เพราะเกมนี้ผมจ้องมันมานานแล้ว และเชื่อว่ามันต้องสนุกแน่นอน และก็เป้นอย่างที่คาดไว้จริงๆ

ปล เกมนี้ในวง XBOX360 กระแสแรงไม่แพ้ PC เช่้นกันครับ

Comment

marker ในเกมเป็นของที่ทำเลียนแบบขึ้นมาจริงครับ ของจริงนั้นถูกขุดพบบนโลก ส่วนที่เราเจอในเกมอยู่บนยาน ishimura นั้นน่าจะเกิดจากการขนย้าย marker อันนี้เพื่อมาทำการทดลองในดวงดาวที่************งไกลโดยลัทธิหนึ่งที่มีอิทธิพลบนโลกที่มีความเชื่อที่ว่า marker จะนำไปสู่วิวัฒนาการใหม่ของมนุษย์(necromorph) ซึ่งยาน ishimura ถูกจ้างวานจากลัทธิมาเพื่อขน marker กลับโลกเพื่อนำสายพันธุ์ใหม่ของมนุษย์ไปสู่โลก แต่กัปตันยาน matthius เห็นว่าเป็นอันตรายถ้าจะนำ marker กลับไปด้วย จึงโดนคนของลัทธิฆ่าตาย และเกิดการกบฏขึ้นบนยาน ส่วนเรื่องราวต่อมาคือ kendra ที่มากับเรานั้นมีจุดประสงค์ที่จะมาเอา marker กลับโลก(ไม่แน่ใจว่าเป็นคนของลัทธิด้วยรึป่าว) และได้หลอกเรามาโดยใช้ vdo ภาพจาก nicole ที่ตายไปก่อนหน้านี้แล้วมาตัดต่อ จากที่ผมลองดูเหตุการณ์ในเกม พบว่ามีหลายๆเหตุการณ์ที่เรา isaac kendra และ doctor ที่ช่วยเรา ต่างมีอาการแปลกๆเหมือนคุยอยู่กับใครที่เราไม่เห็น ซึ่งน่าจะเป็นอิทธิพลของ marker ที่ส่งผลต่อสภาพจิตใจ

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                  ถ้าไม่มีหละ 555+
                  ถ้าไม่มีเดี๋ยวผมสั่งให้ "ทีมงาน" ผม (ที่ทอดกล้วยแขกขายอยู่แถวหน้าปากซอย) ทำภาค 2 เองเลยครับ 555555

Comment

Chapter 01: New Arrivals
                    Chapter 02: Intensive Care
                    Chapter 03: Course Correction
                    Chapter 04: Obliteration Imminent
                    Chapter 05: Lethal Devotion
                    Chapter 06: Environmental Hazard
                    Chapter 07: Into the Void
                    Chapter 08: Search and Rescue
                    Chapter 09: Dead on Arrival
                    Chapter 10: End of Days
                    Chapter 11: Alternate Solutions
                    Chapter 12: Dead Space

TAKE THE FIRST LETTER IN THE CHAPTER TITLES

N-I-C-O-L-E-I-S-D-E-A-D = Nicole is dead

now that is just awesome!

คืออะไร ใครชื่อนิคโคไลน์ หรอ ตายแล้วด้วย
                    Last edited by foxyou; 30 Oct 2008, 02:25:15.

Comment

ตอนนี้ผมติดตรงเริ่มด่าน2ครับ ต้องทำยังไงกับลัง2อันนี้ครับ
                      Last edited by elephanter; 24 Nov 2008, 14:13:46.

Comment

เล็งปืนไปที่ลัง แล้วกด F จะใช้พลัง kinesis ยกของออกได้

Comment

ขอบคุณครับกำลังมันเลย ขอตัวไปเล่นก่อนนะครับ พรุ่งนี้ต้องไปสงแฟนที่โรงเรียนตอน11โมง
                          ไม่รู้จะตื่นไหวไหมเนี้ย มันดีจริงๆเลยเกมนี้

Comment

ข้างล่าง spoil ใครเล่นอยู่ อย่าอ่านเด้อ !

ผมเล่นจบก็เลยถึงบางอ้อเลยครับ...

งั้น นิโคลก็เป็นผีมาช่วยเปิดประตูให้เราอ่ะดิ ? ฉากที่มันเป็นลิฟต์มาแต่ไกล แล้วเราเข้าไปอีกห้องที่ยิงช่วยกันให้น่ะครับ ?

ละก็ตอนดึงยานที่ขน The Marker กลับมาอีก...

ตอนแรกก็งงๆ ว่ารอดมาถึงขั้นนี้ได้ไง...

เท่าที่ผมเล่นมา เป็นเมียของ isaac ใช่มะครับ ?

หลอนเลย !

Comment

Originally posted by foxyou View Post
                              Chapter 01: New Arrivals
                              Chapter 02: Intensive Care
                              Chapter 03: Course Correction
                              Chapter 04: Obliteration Imminent
                              Chapter 05: Lethal Devotion
                              Chapter 06: Environmental Hazard
                              Chapter 07: Into the Void
                              Chapter 08: Search and Rescue
                              Chapter 09: Dead on Arrival
                              Chapter 10: End of Days
                              Chapter 11: Alternate Solutions
                              Chapter 12: Dead Space

TAKE THE FIRST LETTER IN THE CHAPTER TITLES

N-I-C-O-L-E-I-S-D-E-A-D = Nicole is dead

now that is just awesome!

คืออะไร ใครชื่อนิคโคไลน์ หรอ ตายแล้วด้วย
                              Nicole เป็นคนรักของ Isaac (ตัวละครที่เราเล่นอยู่)

Comment

Working...
                              X