Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead space ทำไงก็ไม่ผ่านอะครับรบกวนช้วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead space ทำไงก็ไม่ผ่านอะครับรบกวนช้วยที

ผมโดดขึ้นไปบนดาวบั้นโดนทับตายทุกทีเลยครับเซงทำมาเกือบ2ช.มและครับบอกผมทีต้องทำไงใหนจาเอเลี้ยนโผลมาหลอนเป็นพักๆอิกยังไม่ทันจะทำไรเลยครับกดโดนวงๆทับตายทุกทีช้วยทีครับ
    Attached Files

ด่าน zero-G ที่เราต้องไปวางระเบิดตรงลูกอุกกาบาตที่มันมีเหล็กครึ่งวงกลม 2 อัน คอยจะสับเราหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่....
    ด่านนี้ ต้องใช้พลัง(จำชื่อไม่ได้แล้ว) ทำให้เครื่องจักร 4 อัน ช้าลง แล้วใช้ปืนยิงตรงฟิวส์
    เครื่องจักรก็จะพัง....2 อันแรก จะอยู่ในตัวยานครับ / อีก 2 อัน จะอยู่ข้างนอกตัวยานอวกาศ
    (เตรียมถังออกซิเย่นไปสัก 2-4 ถัง ครับ)

วิธีที่ที่จะออกไปข้างนอกตัวยานอวกาศ ก็ต้องกระโดดไปบนลูกอุกกาบาต แล้ววิ่งให้เร็วที่สุด
    ให้พ้นระยะวิถีของวงแหวนเหล็ก 2 อัน ที่จะค่อยฉับฉับเรา (ลองสังเกตุจับจังหวะให้ดีครับ)
    ถ้าพ้นวิถีมันแล้ว (เราออกมายืนบนอุกกาบาตด้านนอกตัวยานแล้ว จะมี(เงา)รูประเบิดทาบกับอุกกาบาต
    แสดงว่าให้เราวางระเบิดตรงจุดนั่นได้ครับ-ของผมใช้จอย xbox ก็กด use มั่งครับ)

ส่วนเครื่องจักรอีก 2 อัน ด้านนอกตัวยาน ก็กระโดดไปสอยมันทั้ง 2 เครื่องเลยครับ

ระวังน้องเลี่ยนด้วยนะครับ (มันมาแน่)

ส่วนขากลับ (เข้าตัวยาน) ก็ต้องคอยจับจังหวะวงแหวนเหล็กให้ดีดีครับ ไม่งั้นฉับฉับ

จากคุณ mydarkstar

Comment

อ่าขอบคุนครับรอคนมาตอบตั้งนานเดียวลองก่อนกำลังมันส์....

Comment

กำวางระเบิดข้างนอกแล้วทำลายเครื่องทั้ง4เครืองแล้วแต่วงแวน2วงก็ยังสับเราวางระเบิดข้างในไม่ได้อะครับทำไงต่ออะรบกวนอิกนิส

Comment

วางข้างนอกสิครับ

Comment

ต้องกะจังหวะ ตอนที่วงแหวนอันที่ 2 เริ่มเคลื่อนอ่ะครับ
            จังหวะนี้ กระโดดไปเกาะตรงจุดเริ่มต้นที่มันเริ่มเคลื่อนเลยครับ
            แล้วก็วิ่งให้พ้นระยะวิถีของมัน เราก็น่าจะออกมาสูดอากาศด้านนอกแล้ว

ตามรูปด้านบน ถ้าวงแหวนเหล็กอันบน มันเริ่มเคลื่อนจากบนจะลงล่าง
            เราก็เตรียมตัวกระโดดไปยังจุดมุมขวาด้านบนของลูกอุกกาบาตเลยครับ

ลองยืนดู จังหวะการเคลื่อนไหวของวงแหวนทั้ง 2 อัน ก่อนครับ
            แล้วเล็งหาตำแหน่งยืน+จุดที่เราจะกระโดดไปเกาะ

ตามสมมติฐานที่ว่า
            1. วงแหวนเหล็กอันตามขวาง เคลื่อนที่เป็นอันแรก จากซ้ายไปขวา
            2. วงแหวนอันบน จะเคลื่อนที่เป็นลำดับต่อมา โดยเลื่อนจากบนลงล่าง

Comment

ส่วนเรื่องน้องเลี่ยน ก็จัดการน้องๆ เค้าให้เรียบร้อยซะก่อน
              เราจะได้ไปจัดการเครื่องจักรอีก 2 เครื่อง (นอกตัวยาน) + วางระเบิด (บนลูกอุกกาบาตนอกตัวยาน..สบายที่สุด..ไม่ต้องกังวัลกับวงแหวนเหล็ก) ได้อย่างชิลๆ แต่อย่าชิลมาก เดี๋ยวออกซิเจนจะหมด

Comment

น้องเอข้างนอกผมปล่อยให้เค้าวิ่งเล่นไป ทำภารกิจให้เรียบร้อยแล้วรีบกลับเข้าไปเลยเดี๋ยวจะน็อก

Comment

ขอบคุนทุกท่านที่ให้การช้วยเหลือครับผ่านได้ละเซงได้ตัวที่ฆ่าแล้วแขนขางอกมาใหม่มัคๆอิอิ

Comment

แล้วๆด่านที่9อ่าครับ ที่เราขึ้นลิฟมาแล้วมีไฟพุ่งมาทั้ง2ข้างแล้วมีแม่เหล็กให้เราเคบื่อน ต้องไปทำไงหลอผมโดนไฟคลอกทุกที

Comment

ด่านนี้ติดอยู่นานเหมือนกันครับ หาอิก2อันไม่เจอ

Comment

Originally posted by thanapat50 View Post
                        แล้วๆด่านที่9อ่าครับ ที่เราขึ้นลิฟมาแล้วมีไฟพุ่งมาทั้ง2ข้างแล้วมีแม่เหล็กให้เราเคบื่อน ต้องไปทำไงหลอผมโดนไฟคลอกทุกที
                        รอไฟหยุดแล้วใช้พลังแม่เหล็ก(คลิกขวา+F) ดันเหล็กที่สามารถกันไฟไปซ้ายสุดและขวาสุดทั้งสองอัน แล้วดันเข้าไปข้างในเรื่อยๆ เราก็ใช้มันกำบังไฟแล้วไล่ทำลายฟิวส์ที่ติดอยู่ที่เสาทั้งสองฝั่ง

Comment

ขอบคุนมากจ้า พึ่งจบไปตะกี้เองมันมากๆฉากจบเหมือนว่าจะมีภาค2นะ

Comment

ตกลง ผู้หญิงผมสั้นที่คุยกะเรา ตายไปก่อนหน้าแล้วหรอคับ ตอนจบเห็นมากัดเรา

Comment

Working...
                            X