Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามด่วนเรื่องแรมที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามด่วนเรื่องแรมที่ครับ

คือผมเอาแรม Corsair TWINX3200C2 512*2 v5.2 ไปเคลมที่ Com7
    แล้วเจ้าหน้าที่บอกว่าสินค้าตัวนี้หมด พร้อมกับเสนอ แรมยี่ห้อ PATRIOT
    แทน โดยเบื้องต้นยังไม่แจ้งว่าเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม จึงอยากถามว่าแรมยี่ห้อนี้ใครเคยใช้บ้าง
    แล้วถ้าเทียบกับ Corsair ตัวนี้แล้วตัวใหนน่าใช้กว่า เพราะตอนนี้ผมยังไม่ตัดสินใจ
    http://www.patriotmem.com/products/d...&id=458&type=1

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เง้อไม่มีใครตอบเลย ยังไม่มีใครเคยใช้เหรอครับ

Comment

ขอโทดด้วยล้ะกันครับ

อย่าว่าแต่ไม่เคยใช้เลยครับ ยังไม่เคยได้ยินเลยอ่ะ ชื่อนี้ PATRIOT
      - -

Comment

ผมก็ว่างั้นแหละ พนักงานเขามาบอกผม
        ผมยังตกใจเลยว่าเอามาขายตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่เคยได้ยิน
        ผมเลยบอกขอกลับมาหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจก่อน

Comment

แปลกจังครับ com7 มีแรมยี่ห้อนี้ด้วยเหรอ สงสัยของใหม่ง่ะ
          แต่ผมว่าไม่คุ่มนะครับ แต่ก็ไม่แน่อาจเป็นแรมเทพก็เป็นได้ อิอิ
          ลองหาข้อมูลใน กูเกิลดูครับ

Comment

เขาบอกเป้นแบบแพ็คเดี่ยวมีซิ้ง แต่แลกให้2แพ็ค ไปค้นดูเจอรุ่นนี้รุ่นเดียวที่มซิ้ง
            ราคาเมืองนอกในเวบก็ 65.99$ 2ตัวก้131$ กว่าๆ ถ้าใช่ก็น่าสน ใช่มั้ยครับ
            http://www.newegg.com/Product/Produc...82E16820220018

แต่พอดูๆสเป็กแล้วคิดว่าคงไม่ใช่ เทพเกิน T_T
            Last edited by BoM; 2 Feb 2007, 00:43:36.

Comment

แลกมาใช้ ไม่เท่าไร

แต่ขายต่อดิ โดนกดยับ
              Corsair TWINX3200C2 เวลาขายง่ายกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by ekhoho View Post
                แลกมาใช้ ไม่เท่าไร

แต่ขายต่อดิ โดนกดยับ
                Corsair TWINX3200C2 เวลาขายง่ายกว่าเยอะ
                เห็นด้วยครับ แต่ถ้าคิดว่าจะเอามาใช้จนมันพังไปเลยก็เอาไปเหอะครับ

Comment

ส่วนตัวผมติดใจอะไร เอาของใหม่มาแลกก้อไม่ยอม -. .-

Comment

ว่าจะลองไปเอามาใช้ดูซิ หลังจากสอบถามแล้วไม่มีขายในเมืองไทยครับแรมตัวนี้
                    แต่โรงงานเดียวกันกับ Corsair Com7บอกว่าส่งCorsairไปเคลมแล้วทาง บริษัทฯ
                    ที่USAส่งตัวนี้มาแทนสงสัย Corsair DDR1 Corsair เลิกผลิตแล้วมั้ง

Comment

Working...
                    X