Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT นี่ต่อ HDMI ได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT นี่ต่อ HDMI ได้ป่าวครับ

ปกติการ์ดจอ ATI มันจะแถมหัวแปลง DVI > HDMI มาให้ (ถ้ารุ่นนั้นไม่มี HDMI ตรงๆ)

แต่ 8800GT ของผม (XFX 8800GT Alphadog Zalman) ไม่มีแถมหัวแปลง DVI > HDMI ครับ

มันแถมมาแต่ DVI > D-SUB สองตัวเลย เลยอยากรู้ว่า ถ้าผมเอาหัวแปลง DVI > HDMI

ของเืพื่อน (มันแถมมาจากการ์ด ATI) เอามาใส่ของผม 8800GT แล้วผมไปซื้อสาย HDMI > HDMI

มาเสียบออก LCD Monitor มันจะใช้ได้หรือเปล่า

คิดๆอยู่ว่ามันยุ่งยาก งั้นอาจจะไปซื้อสาย DVI > HDMI เลยดีกว่า

พอดีซื้อ 32" มา อยากลอง HDMI กับเค้าบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต่อได้ DVI > HDMI

ถ้าจะให้มีเสียงด้วย ต้องโยงสายมาจาก spdif บน soundcard มาเข้า pin บนการ์ดจอ

แต่ผมแนะนำให้ต่อสายเสียง แยกต่างหาก ดีกว่า

Comment

ผมว่าได้มั้งครับ มีเหมือนกัน แต่ไม่เคยลองซักที -*-

Comment

สืบทราบมาว่า จอท่านแค่ 1360*768

เพราะฉะนั้นใช้ DVI ก็พอ DVI รับถึง 1600*1200

HDMI มันก็แค่ รองรับความละเอียดที่สูงกว่า เช่น 1920*1080

ความต่าง คงหาไม่ไ่ด้ เพราะเป็น digital มีแค่ 0 กับ 1

Comment

ซื้อ DVI > HDMI จะดีกว่าใช่ป่าวครับท่านเรือรบ

ตอนนี้ใช้ D-Sub ธรรมดาอยู่ เหมือนตัวหนังสือไม่ค่อยชัด

แต่ดูหนัง HD โคตรชัดแล่ว พอใจกับหนัง

แต่อ่าน text มันบางตัวเข้มๆ บางตัวอ่อนๆ

ถ้าเปลี่ยนจากที่ใช้อยู่ตอนนี้ (D-Sub) มาเป็น DVI > HDMI

มันจะพอลดปัญหา ตัวหนังสือไม่ค่อยชัดได้มั๊ยครับ มันเหมือนตัวหนา ผสม ตัวบาง สลับกันไปอะ ลายตา
          Last edited by เด็กชายใต้ดิน; 29 Oct 2008, 22:55:28.

Comment

Working...
          X