Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองโมฝาเคสแบบนี้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองโมฝาเคสแบบนี้มั่ง

อุปกรณ์บ้านๆครับ .. แต่ที่หายากคือขอบยางอ่ะครับ ต้องดั้นด้นไปซื้อถึงคลองถม แล้วกว่าตัดแต่งฝาเคสได้ ลำบากมาก..ตอนตัดแผ่นอครีลิคเนี่ยก็ยากโคด เพราะเวลายัดเข้าประกบกับฝา ขนาดแผ่นอครีลิคต้องพอดีเผื่อขอบยางด้วยอีก เล่นเอาเหงื่อซก ได้รอยข่วนฝาเคสมาเพียบ (ไมได้ระวัง) แค่ลองๆอ่ะครับ ยังไม่เนี้ยบมาก แต่ได้รียนรู้อะไรอีกเยอะ โดยเฉพาะเรื่องความใจร้อนของเราเนี่ย ซึ้งเลย .. ส่วนเรื่องรอยข่วนที่ไม่ได้ระวัง เพราะคิดๆไว้เผื่อครึ้มใจ ว่าจะทำสีใหม่ แล้วหากติดลมไปกว่านั้น ก็อาจจะให้ศิลปิน กราฟิตี้ (ที่รู้จัก) วาดๆลายให้ซะเลย

โชคดีครับทุกท่าน ขอให้สนุกกับการmod

สวยคับ หุหุ แต่ เคส LianLi ไม่กล้าเล่น แพง

Comment

ไอเดียเยี่ยมเลย ตัดได้เนียบนะเนี่ยะ

Comment

เนียน คับ

Comment

สวยดีครับ

Comment

เล่น Asus ชิวๆซะด้วย สีพัดลมมันบาดใจจิงครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
              เล่น Asus ชิวๆซะด้วย สีพัดลมมันบาดใจจิงครับ
              เห็นว่า CPU มันไม่ร้อน เลยใส่อันที่มันสีสันพอไปด้วยกันได้ และไม่ติดกับตัวดักลมหลังเคสด้วย เลยเปลี่ยนจาก ZALMAN CNPS 9500 AM2 มาเป็น asus รุ่นกะทัดรัดตัวนี้อ่ะครับ

ปล. เดี๋ยวพรุ่งนี้ มีอัพเดทรูปครับ ขอเวลาแต่งองค์ทรงเครื่องเคสอีกหน่อย

Comment

มาแล้วครับ ยังไม่ได้ทำสีครับ คาดแบบนั้นว่ามันจุกจิกยุ่งยากและต้องพิถีพิถันมาก เลยออกแบบสติ๊กเกอร์เป็นลายมาติดเอาครับ ง่ายกว่า ถูกด้วยครับ ปริ๊นท์เอาครับ สติ๊กเกอร์แผ่นสีขาวแพ็คละ 90 เองเยอะมากปริ๊นท์จนไม่หวาดไม่ไหว ผลที่ได้ออกมาดังภาพ ที่สำคัญสติ๊กเกอร์เนี่ยมันเปลี่ยนง่ายครับ

Comment

เหลือครับ ...เอาไปแปะแล็ปท็อปซะดีมั้ย

Comment

เจ๋งสุดยิดไ ปเลย

Comment

เครื่องของเดะแนว

Comment

ขอบคุณทุกคอมเมนต์คร้าบ

Comment

Working...
                        X