Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห้อ โคตรหนักใจกับฮาร์ดดิกส์ยี่ห้อ HITACHI เสียจริงๆ-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห้อ โคตรหนักใจกับฮาร์ดดิกส์ยี่ห้อ HITACHI เสียจริงๆ-*-

ประกันเอซิสมันก็ดูดีอยู่หรอกครับ
    แต่นี่ไรอ่ะผมซื้อมาได้แค่4เดือน ร้องเป็นบ้านแตก ดังแก๊กๆๆๆๆ เหมือน hdd รุ่นโบราณๆสมัย p2 p3

จะเคลมก็เคลมไม่ได้เลย เพราะเอาไปเทสมันบอกว่าไม่เสียไร ไม่มีแบด อืมก็จริงของมัน
    แต่เวลาเล่นจริง ใช้งานจริง ร้องโคตรดังเลย แก๊กๆๆๆ แถมรันงานก็ช้า ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็น sata2

ล่าสุดตัดใจซื้อเวสเทิร์นมาละ ถูกกว่าด้วย 160g 1260advice
    ผมหวังว่าของเวิทเทิร์นคงไม่มีปัญหาอีกแล้วมั้งครับ -*-

ไม่มีไรหรอกแค่อยากระบายให้ฟังให้อ่านกัน และต่อไปนี้ก็ขอเข็ดแล้วกับแบรนด์ ฮิตาชิ -*-

แต่ผมชอบของ hitachi ครับดีสุดละ เงียบ อึด

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่รุ่นมากกว่าน่ะ อย่างโน้ตบุ๊คผมก็ใช้ Hitachi อึดมากมาย

Comment

ใช้มา ไม่เคยมีปันหาเรยครับ

Comment

เจอตัวไม่ดี ก้ซวย คับ

Comment

ดวงเท่านั้นเดียวนี้

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่ดวงมากกว่า อย่างผมซื้อ WD 160 JS มาใช้2เดือนเคลมไป3ครั้งจนได้ตัวที่4มาถึงจะไม่มีปัญหาโชคดีที่ A&L เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที แต่ตัว 250 รหัส KS ยังไม่เคยเสีย

Comment

อยากเครมต้องใช้วิชามารครับ อิอิอิ

Comment

เล่าวิชามารหน่อยครับ ของผมก็เป็น hitachi notebook ดังแกร๊กๆๆๆๆๆ แต่ไม่ึขึ้น bad sector เคลมไม่ได้ เปลี่ยนเองก็ไม่ได้เดี๋ยวหมดประกัน

Comment

ห่อด้วยผ้าหนาๆแล้วทุบเลยฮะ
                    ...อิอิ เคยทำ

Comment

อย่างนี้ต้องทำให้เป็น BAD ครับโดนการเสียบเข้าเสียบออกหลาย ๆรอบครับ

Comment

Originally posted by yacool View Post
                        อยากเครมต้องใช้วิชามารครับ อิอิอิ
                        เอาผ้าขนหนูห่อไว้แล้วก็ทุบๆๆๆ กับพื้นพอเดี้ยงสนิท เสร็จแล้วก็เอาไปเคลม

Comment

ผมเลิกซื้อมาใช้แล้วตั้งแต่ยังเป็นยี้ห้อ IBM อยู่เลย .... ตายก่อนวัยไป 3 ตัว ... เลิกเลยครับ

ตอนนี้ก็ซีเกทยี้ห้อเดียวละครับ

Comment

ของแบบนี้แล้วแต่ดวงจริง ๆ เข้าใจความรู้สึกของ จขกท.ครับ อย่างผมเคยใช้ WD เสียงดังอี๊ดๆ ยังกะเสียงจิ๊งหรีดเลย แต่บางคนกลับชมนักชมหนาเรื่องเสียงเงียบ แต่ยังไม่เข็ดครับ คราวหน้าว่าจะสอยมาอีกชอบหน้าตามันดูสวยดี อิอิ

Comment

มันแล้วแต่รุ่น และเป็นคุณสมบัติเฉพาะตัวจริงๆๆครับ

Comment

Working...
                              X