Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT (G92) 512M กับ 8800GTS (G80) 640M ตัวไหนแรงกว่ากันแน่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT (G92) 512M กับ 8800GTS (G80) 640M ตัวไหนแรงกว่ากันแน่คับ

ผมมี 8800GT 512 M 256 BIT กับ 8800GTS (G80) 640M 320 BIT อยากทราบว่าสองตัวนี้ตัวไหนแรงกว่าคับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์จริงๆๆ มันเกี่ยวกันเปล่าคับที่การ์ดบางตัวผลคะแนนเทสดีแต่เล่นเกมส์ไม่ค่อยดีนะคับ

ผมใช้โปรแกรม 3DMark_Vantage_ เทสคับ ใช้ vista 64 BIT เทสนะคับ

cpu q9550 เดิมๆๆ
    ram 4g/800
    pus 500w

8800GT (G92) ได้คะแนน 4700
    8800GTS (G80) ได้คะแนน 5200

เทสโดยรวมๆ 8800GT แรงกว่าหน่อย (เกมส์/3DMark ต่างๆ)

Comment

เคยใช้มาทั้ง2ตัว ตามความรู้สึกมัน พอๆกันเอนไปทาง G92

Comment

แนะนำ G92 ครับ กินไฟน้อยกว่า เย็นกว่า

Comment

g92 ดีกว่าครับ

Comment

G92 ไม่ต้องสืบ

Comment

92อีกคน

Comment

8800 GT อีกเสียง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  เทสโดยรวมๆ 8800GT แรงกว่าหน่อย (เกมส์/3DMark ต่างๆ)

Originally posted by destinyair View Post
                  เคยใช้มาทั้ง2ตัว ตามความรู้สึกมัน พอๆกันเอนไปทาง G92
                  Originally posted by zicmaxx View Post
                  แนะนำ G92 ครับ กินไฟน้อยกว่า เย็นกว่า
                  Originally posted by toon ชาวโลก View Post
                  g92 ดีกว่าครับ
                  Originally posted by tonzeero View Post
                  G92 ไม่ต้องสืบ
                  Originally posted by หางแดงลิ้น2แฉก View Post
                  92อีกคน
                  Originally posted by poypoy View Post
                  8800 GT อีกเสียง
                  ขอบคุณคับ

Comment

ถอดระหัส 1080P H264 โดยที่ CPU USE ใกล้เคียง 0 G80 ทำไม้ได้นะครับ

ต้อง G92

Comment

8800 GT (G92) ครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

แต่ซิ้ง 8800GTS G80 ดูมีราคากว่าเยอะเลยอะ
                          8800GT G92 แรงกว่า

Comment

g80 คับยืนยันได้ 55++ ผมเคยใช้มาก่อน ถ้าคุณ oc ดีๆนะไปได้ไกลคับ คนที่บอก g92 เร็วอะเค้าต้องการให้เราเจ็บใจเล่นคับเพราะมันถูกกว่า แต่พอผมไปเทสห้องเพื่อนผม มันใช้ g92 ส่วนเพื่อนอีกคน ใช้ g80 g80 เร็วกว่าแต่ไม่มากนัก นี้เทียบเฉพาะ 2 ตัวนนี้นะตัวอื่นไม่เกี่ยว เพราะคนส่วนใหญ่เค้าไม่มีตังซื้อ g80 ตอนแรกเริ่มอะคับเพราะมันแพง พอ g92 ออกมา มันดันถูกซะงั้น แต่อย่างที่บอกคับเร็วกว่าไม่มาก ที่สำคัญเลยคือร้อนกว่าและกินไฟมากกว่าคับ (อย่าซีเรียดกันนะคับผมเขียนแบบนี้เพราะผมเคยเทสใน Crysis มาอะ)

Comment

การทดสอบเยอะมากเลยครับไปลองหาดูก่อน พอจะเป็นตัวเปรียบเทียบ
                              ปล.ผมจะใช้เครื่องผมเปรียบเทียบเท่านั้น เพราะผมเซตเครื่องไว้เล่นเกม g92 ดีกว่า g80 g80ร้อนตับแตก

Comment

Working...
                              X