Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งลองใช้ vista แล้วลงเกมไม่ได้ครับ มันถามหา directx9c หรือสูงกว่า ทั้งๆที่มี x10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งลองใช้ vista แล้วลงเกมไม่ได้ครับ มันถามหา directx9c หรือสูงกว่า ทั้งๆที่มี x10

พอดีจะลง pes ครับ แล้วมันถามหา directx 9.0c or higher

แล้วผมกด dxdiag ดูมันก็เป็น directx 10 แล้วนะครับ ทำไมมันลงไม่ได้ครับ = ="

คิดว่านะจะขาดไฟล์ พวก .dll ไปบางไฟล์นะครับยังงัยลองเซฟรูปมาให้ดูแล้วกันนะครับ หรือไม่ก็หาจากกูเกิลเลยครับ

Comment

เอ....ผมใช้ Vista64Bit อยู่ก็ลงได้ปกตินะคับ ไม่เหนมีปัญหา

Comment

ท่าต่อเน๊ทน่าจะดาวโหลดอัตโนมัตินะครับ ของผมเป็นเหมือนกัน

Comment

vista มี DX10 แต่มันไม่มี DX9 คับ ท่านคิดว่ามันใหม่กว่ามันคงต้องมีตัวเก่ากว่าอยู่แล้วใช่มั้ยคับ ไม่ใช่แบบนั้นคับ ท่านต้องลง DX9 AUG08 ด้วยคับ

Comment

ไม่ทราบเหมือนกัน ต่อเน็ทแล้วลงเลยครับ ตอนแรกก็เป็นตอนนี้หายแล้ว

Comment

Originally posted by merlix View Post
              vista มี DX10 แต่มันไม่มี DX9 คับ ท่านคิดว่ามันใหม่กว่ามันคงต้องมีตัวเก่ากว่าอยู่แล้วใช่มั้ยคับ ไม่ใช่แบบนั้นคับ ท่านต้องลง DX9 AUG08 ด้วยคับ

ไม่ใช่ละ - -' ผมยังเล่นเกมที่ใช้ DX9 ลงมาได้เลย ไม่ว่าจะแร็ก DMC4 DX9 ePSXe Pete GPU Plugin ที่ใช้ DX 7 มั่ง

Comment

Working...
              X