Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ ZALMAN 9700NT TwT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ ZALMAN 9700NT TwT

เมื่อวานไปซื้อ 9700NT มา แต่ปัญหาก็เกิดครับ

ในกล่องมันจะมีตัวปรับรอบพัดลมมาให้1ตัว และสายไฟที่ต่อกับตัวปรับรอบจะแยกเป็น 2 หัว

ตรงนี้ละครับ ที่มันไม่สามารถต่อเข้ากับสายไฟพัดลมของ 9700NT ได้

เพราะว่าสายไฟพัดลมเป็นสาย 4PIN แต่สายปรับรอบพัดลม มันเป็นแบบ 3 PIN

แบบนี้จะเสียบยังไงครับ

ผมดูในคู่มือมันบอกว่า ให้ต่อ สายปรับรอบพัดลมเข้ากับสาย 4PIN ของพัดลม9700NT แล้ว

เอาสายอีกด้านของสายปรับรอบที่มันแยกไว้ไปเสียบที่บอร์ด

แต่ทั้ง 2 สายของที่ปรับรอบมันจะเป็น 3 PIN ทั้งหมดเลย TwT งงอิ๋บ

อ้าวเวร เบิ้ลซะงั้น

โทษทีครับพอดีรีบ

Comment

Working...
    X