Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊ค มีปุ่มปริ้นสกรีนไหมครับ ผมหาไม่เจอช่วยหน่อย(มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊ค มีปุ่มปริ้นสกรีนไหมครับ ผมหาไม่เจอช่วยหน่อย(มีรูป)

เท่าที่ดูไม่เจอครับ แต่ใช้ปุ่มอื่นเเทนได้ป่าวครับ

อยู่ตรงปุ่ม อินเซิส อะครับ

Comment

Function+ Prt Sc

Comment

แล้วปุ่ม FN มันจะอยู่ข้างๆ ปุ่มลัดเข้าเมนูวินโดว์ ไว้ใช้ทำอะไรครับ (ในรูปเห็นแค่ตัว N)

Comment

Originally posted by KingYojimbo View Post
          แล้วปุ่ม FN มันจะอยู่ข้างๆ ปุ่มลัดเข้าเมนูวินโดว์ ไว้ใช้ทำอะไรครับ (ในรูปเห็นแค่ตัว N)
          ก็พวก เพิ่ม หรือ ลด เสียง แสงสว่าง หรือปุ่มอีกแถวอะครับ

Comment

FN key หรือ FuNction key มันก็เหมือนกับปุ่ม shift ครับ
            แต่มีเอาไว้กดเลือกใช้พวกปุ่มที่มีตัวสีฟ้าๆครับ
            เวลาใช้ก็ให้กด FN + ปุ่มที่ต้องการ

Comment

ไอ้บน แป้น keyboard ทั้งหลายทีสี ฟ้าๆ อะ คือกดปุ่ม function ค้างงับ - -"! เหมือนที่กด shift ค้างแล้วเป็นตัวยกอะ

Comment

ขอบคุณครับตั้งแต่ได้โนตบุคตัวนี้มา พึ่งจะรู้นี่ล่ะครับว่าไอ้ปุ่ม ชื่อเเปลกๆ มีไว้ทำอะไร *0*

Comment

ขอบคุณครับที่แท้ก้อกด fn ด้วยนี่เอง

Comment

บางทีผมก็งงกับ FN นะครับ 555

Comment

Working...
                    X