Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ psu ถูกๆ วัตต์เทียม ยี่ห้อไหนใช้ดีบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ psu ถูกๆ วัตต์เทียม ยี่ห้อไหนใช้ดีบ้างครับ

จะเอามาใส่กะ 7300GT AGP sonic ที่มีอยู่มันติดเคส และแค่ 350W

ตอนโหลด full มันจะเริ่มวูบๆ ครับ ตอนนี้ลองถอด CDROM กับ floppy A ออก

ยังพอเล่นได้ แต่กลัวมันพังซะก่อน เลยจะหา psu 450W+ มาใช้ครับ

ปล. ผมใช้ P4 2.4 เมนบอร์ด P4V8X-X

ยี่ห้อไหนใช้ดีๆ ไม่มีปัญหาบ้างครับ เอาราคาไม่เกิน 400 พอละ เพราะงบหมดไปกับการ์ดจอแล้ว

อื่ม...ผมได้ Tsunami มานะ

HDD 2ลูก CDrom Floppy +Gf6200a - Sempron 3300+(2.0) จอแยกปลั๊กนอกต่างหาก

ก็ไหวนะครับ oc ไว้นิดๆด้วย ส่วนราคามันก็ประมาณ400กว่าๆนั่นล่่ะ

ไม่เคยพัง ขนาดไฟตกบอร์ดพังมันยังเฉยๆ (อ้าว 555)

Comment

ผมใช้ Dtech อยู่นิ่งมากๆเปิด 24ชั่วโมง แต่ระยะยาวไม่แน่ใจ
      ลองไปเลือกดู http://www.g-enter.com/product.php?tmp_idtype=12

Comment

ขอบคุณครับ ไว้จะลองไปเดินหาซื้อดู ไม่รู้ที่เชียงใหม่มีที่ไหนบ้าง
        ^^

Comment

Delux ดีสุดล่ะ

Comment

สเปกเดียวกับผมเลย เอาตัวนี้ไปครับ Delux dlp-38a 450w จ่ายไฟโอเคทีเดียว ไฟตกเครื่องไม่ค้าง ผมใช้อยู่ ราคาปะมาณ 500-600 ครับ

Comment

Delta 350W
              7600GT
              Hd 2ลูก
              พัดลม4ตัว
              dvdrw
              2180@3.6
              เอาอยู่

Comment

ขอบคุณคับทุกท่าน ผมไปเดินหาที่ CM เชียงใหม่

Dtech ราคา 490

-*-

เลยสอยตัวโนเนมมา 450W

350 บาท

ลอง clock ไกลเหมือนกันครับ ยังไม่ดับ

Comment

เขาว่าของดีๆจะหนักนะ ถึงไม่มี 80+ ก็เอาหนักๆใว้ก่อน

Comment

Delux ครับ
                    ตาม
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=315835
                    นี่เขาแนะนำกันไว้ครับ

Comment

วัตต์ไม่เต็มให้ Delux
                      ถ้าดูดีขึ้นมาก็ Raidmax

Comment

Originally posted by ZpiicV View Post
                        ขอบคุณคับทุกท่าน ผมไปเดินหาที่ CM เชียงใหม่

Dtech ราคา 490

-*-

เลยสอยตัวโนเนมมา 450W

350 บาท

ลอง clock ไกลเหมือนกันครับ ยังไม่ดับ
                        มันไม่ดับในวันนี้

แต่ในวันหน้าไม่แน่นะครับ อาจจะพาเพื่อน ๆ ของคุณไปด้วยก็ได้

ฮาาาา

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                          มันไม่ดับในวันนี้

แต่ในวันหน้าไม่แน่นะครับ อาจจะพาเพื่อน ๆ ของคุณไปด้วยก็ได้

ฮาาาา
                          เมนบอดและผองเพื่อน 555

Comment

Working...
                          X