Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ lcd ของ benq E2200hda ดีปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ lcd ของ benq E2200hda ดีปะครับ

ตอนนีผมมองหา lcd อยู่อ่ะครับ ราคาไม่เกิน 6000 มองรุ่นนี้อยู่อ่ะครับ benq e2200hda
    ไม่รู้ดีป่าว หรือ มีรุ่นอืนน่าสนใจกว่า ได้โปรดแนะนำทีครับ

ดีครับ รุ่นนี้เป็นจอ Full HD 16:9 ดีไซร์สวยงาม ข้อเสียคือไม่มี HDMI

ถ้าจำเป็นต้องใช้จิงๆสอยเลยครับ แต่ถ้ารอได้อีกซักพักมีอีกตัวกำลังเข้า คือฝาแฝดของมัน E2200HD ตัวนี้ครบเครื่องที่สุด แต่ราคาอาจจะสูง(รึเปล่า)อันนี้ไม่แน่ใจ ผมก็มองรุ่นเดียวกับ จขกท.อะครับ ถ้ามีตังถึงตอนนี้ก็คงสอยไปแล้ว

Comment

hdmi กับ dvi ต่างกันมากมั้ยในการแสดงผล ด้านภาพ

Comment

^
        ภาพเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by SuperBall View Post
          hdmi กับ dvi ต่างกันมากมั้ยในการแสดงผล ด้านภาพ
          เค้าว่าภาพมันคือตัวเดียวกันนะ
          แต่ว่า hdmi ที่เป็น hdmi จิงๆ มันเป็น ภาพ+เสียง แค่นั้นเอง แต่ dvi มันมีแต่ภาพ

Comment

..

Comment

Originally posted by SuperBall View Post
              dvi ก็เหมือนจะไม่มีน่ะสิสำหรับ E2200HDA
              http://benq.com/products/LCD/?produc...specifications

Comment

ไม่มี dvi หรอครับรุ่นนี้ งั้นคงต้องมองหารุ่นอื่นละ แนะนำที่ครับ

Comment

ถึงจะเลือกรุ่นกันแล้ว เวลาไปซื้อจริง ก้อต้องเทสดูก่อนอยุ่ดีนะครับ ว่าการแสดงผลจิงๆ เค้าทำได้อย่างที่โฆษนารึป่าว ฉะนั้นเลือกรุ่นไว้เปนแนวทางครับ พอไปดูของจิงต้องเทสให้มั่นใจ ว่าไม่มีเดต มุมมองกว้าง(เวลามองจากมุมอื่นนอกจากมุมตรงแล้วสีไม่เพี้ยน) ยี่ห้อ benq นี้รุ่นเก่าๆ เวลามองจากมุมข้างแล้วสีจะเพี้ยนมากกว่ายี่ห้ออื่นครับ ไม่รุ้รุ่นใหม่เค้าพัฒนาแก้ไขแล้วรึยัง

Comment

ไม่สน samsung หรองับ

Comment

ยี่ ห้อไร ก็ได้ ครับ แนะนำที มอง 953bw อยู่ครับ ไม่รู้ดีป่าว

Comment

็HDMI เผื่อไว้เล่นเครื่อง nex-gen

Comment

สนใจตัวนี้เล็งจอ20+มา3เดือนแล้ว อิๆ

Comment

Originally posted by Susansaraly View Post
                            ็HDMI เผื่อไว้เล่นเครื่อง nex-gen
                            จะต่อ hdmi ไปทำไม สัญาณภาพเดียวกับ dvi คุณภาพเท่ากัน
                            hdmi = dvi+sound
                            ส่งสัญญาณเสียงไปที่จอ
                            แล้วดูลำโพงมันสิ 1W x 2
                            ไร้สาระสำหรับ lcd monitor
                            ลำโพงกระป๋องราคา 250 ยังได้เสียงดีกว่าเลยมั้ง

แต่ตัว E2200HDA ไม่น่าเล่นเลยครับ มีแต่ D-sub ซึ่งเป็นสัญญาณ อนาลอก

Comment

Working...
                            X