Announcement

Collapse
No announcement yet.

config WRT54GL (ไม่อัพเฟิร์มแวร์) แบบนี้ปลอดภัยไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• config WRT54GL (ไม่อัพเฟิร์มแวร์) แบบนี้ปลอดภัยไหมคับ

ผมใช้วิธีในการเข้า Config เป็น https:// ตั้งรหัสผ่าน และล็อค Mac เครื่อง ทั้งแบบ LAN และ Wireless ตั้งรหัส Wireless Security ด้วยแบบ WPA2 Personal TKIP+AES

แค่นี้ปลอดภัยพอไหมคับ ถ้ามีอะไรบกพร่องช่วยแนะนำด้วยคับ

ช่วยดันหน่อยคับ

Comment

ตั้งรหัสผ่านให้ยากต่อการเดา และไม่ตรงกับ dictionary เข้าไว้ครับ wpa2 ก็แจ่มแล้วคับ
      เดี๋ยวนี้มีโปรแกรมสำเร็จรูปออกมาเยอะเหมือนกัน

Comment

โปรแกรมสำเร็จรูปพวกดูด wireless หรอคับ ถ้าโดนดูดนี่แย่เลย

Comment

Originally posted by Hang998 View Post
          โปรแกรมสำเร็จรูปพวกดูด wireless หรอคับ ถ้าโดนดูดนี่แย่เลย
          โดนดูดก็เสียวสิครับ อิอิ

ยังไงก็ไม่ต้องกลัวคับ wpa2 ไม่ใชว่าจะผ่านได้ง่ายๆหรอกคับ
          ถึงแม้ว่าจะไม่ปลอดภัย 100% ก็ตาม

Comment

เท่านั้นก็ ok มากแล้วครับ

สามารถป้องกันได้ในระดับที่คนทั่วๆไปไม่สามารถเข้าได้แล้วครับ
            ให้คอยติดตามต่อไปครับถ้า AES สามารถ hack อย่างแพร่หลายต้องมาว่ากันใหม่ครับ ตอนนี้ TKIP สามารถทำได้แล้วนะครับ
            Last edited by X-MEN-GUY; 30 Oct 2008, 16:49:06.

Comment

.
              Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 23:10:12.

Comment

.
                Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 23:10:41.

Comment

wpa2

ก้อโหดแว้วว

Comment

อย่าเอารหัสเราไม่เข้าผิด AP ก็พอครับ

Comment

Working...
                    X