Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามปัญหาเรื่องการแสดงผมของการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามปัญหาเรื่องการแสดงผมของการ์ดจอหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมใช้ EAH 3850 TOP อยู่น่ะครับ แล้วมีปัญหาเรื่องตอนเล่นเกมส์เวลาอยู่ในฉากจะมีเศษอะไรเป็นแผ่นๆลอยมาเป็นระยะๆ คล้ายๆกับเป็นเศษแผ่นกระดาษที่น้ำตาลๆน่ะครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นเที่ตัวเกมส์ แต่พอเซฟภาพออกมาดูเป็นScreen shot แล้วกลับไม่มีเศษอะไรพวกนี้อยู่เลยครับ ผมเลยสงสัยว่าเกิดจากอะไำรหรอครับเพราะลอง เปลี่ยนDriver การ์ดจอหลายตัวแล้วก็ยังไม่หายเลยครับ เลยอยากรบกวนถามผู้รู้หน่อยว่าเกิดจากสาเหตุอะไรหรอครับ (เกมส์ที่ว่าก็คือ Crysis กับ COD4 ครับ) รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้่านะครับ

นี่ครับรูปที่จะให้ดู

ถ่ายได้แค่นี้เองครับที่จริงมีเยอะกว่านี้ ขนาดถ่ายด้วยกล้องแล้วมันก็ยังไม่ติดครับ เพราะมีบางภาพที่เป็นคล้ายเศษกระดาษสีน้ำตาลขนาดลอยผ่านหน้าไปถ่ายด้วยกล้องก็ยังไม่ติดครับ ยังไงรบกวนดูทีว่าเกี่ยวกับDriverไหมครับ
    Last edited by retro80; 31 Oct 2008, 11:53:14.

ถ้าใช้ ati ก็ต้องคอยหมั่นอัพเดทไดร์เวอร์คับ

Comment

ถ่ายรูปตรงที่เศษ ลอยมาหให้ดูหน่อยสิครับ ใช้กล้องถ่ายเอานะ

Comment

Originally posted by missionman View Post
        ถ่ายรูปตรงที่เศษ ลอยมาหให้ดูหน่อยสิครับ ใช้กล้องถ่ายเอานะ
        ได้ครับ แต่คงต้องเป็นพรุ่งแล้วเพราะวันนี้อยู่ที่ทำงานแล้วครับ

Comment

ขอดันหน่อยครับ

Comment

Working...
          X