Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องความร้อนของบอร์ดอินเทลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องความร้อนของบอร์ดอินเทลครับ

เค้าว่าบอร์ดที่ใช้ชิพเซ็ทของอินเทลนี่จะมีความร้อนน้อยกว่าบอร์ดที่ใช้ชิพเซ็ทอื่นจริงรึเปล่าครับ เพราะผมกะว่าจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่เลยอยากหาข้อมูลไว้นิดนึงก่อนซื้อ รบกวนทีนะครับ

ส่วนมาก Chipset Intel จะเย็น

Comment

เย็น ถ้าไม่คล็อค

ปล.แต่ Intel เย็นจริงๆ

Comment

ตามธรรมดาแล้ว บอร์ด intel จะเย็นกว่าบอร์ด AMD ครับ

แต่ gig ep45-extreme ของอยู่ที่ 40+ ตลอดเพราะดันมี 4870x2 เสียบอยู่ ...

Comment

โอ้ ขอบคุณมากครับ แล้วกับชิพเซ็ทอื่นๆ นี่มันต่างกันมากมั้ยครับ
          เอาเป็นว่าเมื่อใช้งานทั่วไปเช่นเล่นเกม หรือทำงานแบบนี้อ่าครับ

Comment

Working...
          X