Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะย้ายค่ายจาก AMD มา Intel มันจะคุ้มไหมอยากถามความเห็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะย้ายค่ายจาก AMD มา Intel มันจะคุ้มไหมอยากถามความเห็น

ใช้บอร์ด Asus M2n32SLI Deluxe กะ AM2 3000 จะย้ายมา Striker Exreme คู่ E6600
    คุ้มไหมที่จะเพิ่มตัง 10000+ แล้วของเก่าจะขายได้เท่าไหร่อ่ะครับ รบกวนบอกที

มีเงินทำอะไรไม่น่าเกลียด ย้ายโลด C2D แรงสุดติง

Comment

โปรด อย่าย้ายเลยครับ มีดีอยู่กับตัวแต่ดันมองไม่เห็น บอร์ด AM2 ยังมีค่า ถ้าอยาก + เงิน 10000 แนะนำ
      x2 4800+ ไปเลยครับ

Comment

อย่าย้ายเลยครับ

มีของดีอยุ่แล้ว เอาตัง 10000 ไปอัพอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by narong View Post
          มีของดีอยุ่แล้ว เอาตัง 10000 ไปอัพอย่างอื่นดีกว่าครับ
          เห็นด้วยครับ
          อัดแรม เป็น 2 G (ถ้าของเดิมมี 1 G ละ) + เพิ่มการ์ดจอเข้าไปอีก
          หุหุหุ

Comment

ผมว่า ไม่น่าจะคุ้มนะคับ

เอาเงินที่มีอยู๋ไปทำอย่างอื่น ดีกว่าคับผม

Comment

เห็นด้วยครับว่าอย่าย้ายเลย เงิน 1 หมื่น เอาไปเพื่มไรได้เยอะเลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ใจ จขกท.

Comment

อยู่ที่ว่าอัพคอมเพื่ออะไรครับ ทำงานหรือเล่นเกมส์

ทำงาน(กราฟฟิค)อัพไปเลย

เล่นเกมส์ เอางบไปเพิ่มการ์ดจอหรือแรมดีกว่า

Comment

ผมมีทั้ง 2 อย่างนะ e6300 กับ x2 3600+

เล่นเกมส์เเล้วเเยกกันไม่ออก - -

ปล.การ์ดจอเหมือนกัน xfx7600gt

Comment

ใช้งานจริง มันไม่ได้ต่้างกันเท่าไหร่หรอกครับ

เพราะยังไม่มีซอฟท์แวร์ตัวใไหน ใช้ System Resource เท่ากับพวกโปรแกรม Benchmark เลย

Comment

Asus M2n32SLI Deluxe กะ AM2 3000 ขายไปคงได้ไม่เกิน5000
                      แต่Striker Exreme คู่ E6600 ราคา25000+ เลยนะครับ

Comment

รอเซ้งมือ 2 Asus M2n32SLI Deluxe กะ AM2 3000+ อิอิ

Comment

930 กับ e6300 ที่ลองๆผมยังไม่เห็นข้อแตกต่างการใช้งานจริงเท่าไหร่เลยครับ -*-
                          ผมถึงยังไม่เปลี่ยน

Comment

ย้ายไปก็ต้องเสียเงินมาก แต่ได้กลับคืนมาแค่ใบเสร็จ

Comment

Working...
                            X