Announcement

Collapse
No announcement yet.

โค้งสุดท้ายแล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

aspireone a110 ราคาจะเหลือเท่าไหร่น้อ

Comment

สรุปว่า ไอ้ตัว 49900 ไม่มี TV ใช่ไหมคับ

Comment

ที่เป็น Centrino 2 มันไวเลสตัวใหม่หมดไม่ใช่หรอครับ

ส่วนเรื่องอุปกรณ์เสียเองนั้นผมว่าคงไม่ได้เป็นกันง่ายๆนอกจากซวยจริงๆ แต่ถึงยังไงเดี๋ยวนี้ซื้อเครื่องกันส่วนใหญ่ก็แถมประกันปีที่ 2 ให้กันหมด (เอเซอร์น่าจะถึง 3) ไงก็เลือกรุ่นได้แล้วลองตรวจสอบหลายๆเจ้าดูละกันนะครับ

Comment

Originally posted by ignited View Post
          ที่เป็น Centrino 2 มันไวเลสตัวใหม่หมดไม่ใช่หรอครับ

ส่วนเรื่องอุปกรณ์เสียเองนั้นผมว่าคงไม่ได้เป็นกันง่ายๆนอกจากซวยจริงๆ แต่ถึงยังไงเดี๋ยวนี้ซื้อเครื่องกันส่วนใหญ่ก็แถมประกันปีที่ 2 ให้กันหมด (เอเซอร์น่าจะถึง 3) ไงก็เลือกรุ่นได้แล้วลองตรวจสอบหลายๆเจ้าดูละกันนะครับ
          ใช่

Comment

ยังไง เหรอคับ ผมไปถามที่ไหนๆ เค้าบอกว่ามีแต่ประกันตาม รุ่นที่ให้มา
            แล้วก็ อยากทราบว่า TV รุ่นที่ผมอยากได้มีไหมคับ บอกทีคับพี่

Comment

พวกโปรโมชั่นของแถมไงครับ ลองขอเพิ่มกะทางร้านดู ถามเค้าว่าแถมประกันเพิ่มให้อีกได้ไหม

สมมติ ซื้อมาเค้าไม่แถม ก็ลองของแถมเป็น สองปีดู ทำนองนี้แหละครับ

Comment

Aspire 6935G-862G32Mn/X105

Processor
                CPU Intel Core 2 Duo P8600 (2.4 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)
                Chipset Mobile Intel PM45 Express chipset
                Graphic system
                Graphic Chip nVidia GeForce 9600M GT
                Display
                Type 16.0 inch WXGA 1366x768
                Main Memory
                Memory 2 GB DDR3
                Hard Disk Drive
                Hard Disk 320 G 5400 RPM
                Optical Disc Drive
                Drive DVD Writer (Dual Layer Support)
                Web Camera
                Details Acer CrystelEyes Webcam 1M Pixel
                Port & Interface
                USB 4
                Firewire Yes
                DVI No
                S-video No
                e-SATA Yes
                HDMI Yes
                Card Reader 6 in 1
                Express Slot Yes
                LAN N/A
                Modem N/A
                Wireless Connection
                Wireless Lan Intel Wireless WiFi Link 5300
                Bluetooth Yes
                Battery
                Details Li-ion
                Weight
                Details 3.50 Kg.
                Operating System
                Operating System (Genuine) Windows Vista Home Premium
                Warranty
                Details 1 Y. (Inter.)
                Other Details
                Details Dolby Home Theater Audio With True 5.1 CH. surround output
                Details
                Price
                Price 49,900 บาท

สรุปว่า รุ่นนี้ดีจิงๆใช่ไหมคับผมจะได้ ไปสอบถามโปรโมชั่น จากทางร้านคับ

Comment

หุหุ ผมเข้าใจแระ มัน แค่รองรับ TV
                  แล้วถ้าผมจะเอาการ์ด TV มาติดจะแพงไหมคับ
                  แลว้ก็ ถ้าจะซื้อเป็นTV box มาใส่
                  เวลาจะดู ต้องเข้าwindow ไหม

Comment

ดันๆ

Comment

สัญญา ประเทศบ้านเรามันไม่เหมือนกับบ้านเค้า ครับพี่น้อง เค้าก้อเลยไม่เอามาใส่ใน Notebook อ่ะครับพี่น้อง

Comment

พอดีว่าที่หอผมมีเคเบิล แล้ว ผมไม่มีทีวี
                        เลยกะว่าถ้า โนทบุคดูได้ก็จะได้ไม่ต้อง ซื้อทีวี
                        หุหุ หรือว่า ผมเอา จอมอนิเตอร์เก่าๆ ไปซื้อ TV box มาจะดีกว่าไหม

Comment

ผมว่าซื้อ TV box เเยกเอาดีกว่านะคับ

เดี๋ยวนี้ก้อไม่เเพงเเล้ว

Comment

Aspire 6935G ลงXP มีปัญหาไหมคับ

Comment

มาเป็นสมาชิก S42 ซะโดยดี อิอิ....เพราะเราก้อใช้
                              S42 สามารถลง Xp ได้ไม่มีปัญหาล่ะ
                              ปัญหาใน Xp ก้อแค่สลับการ์ดจอไม่ได้ไม่เป็นเพราะใช้ 9600M GT ก็ดีล่ะ
                              ปัญหาอีก 1 คือ เสียงเบสเบาลง เพราะเปิดระบบ Surround ไม่ได้แค่นั้น

Comment

แล้ว S42 เสียงเบาไหม คับ

Comment

Working...
                                X