Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูกัน AMD ราคาบ้านนอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูกัน AMD ราคาบ้านนอก

เรื่องมีอยู่ว่าช่วงนี้ผมกำลังจะประกอบคอมใหม่ซักตัวครับ ไอ้ของที่อยากได้ก็ซื้อไว้เกือบครบแล้วหละ ได้ cpu ,board ,gpu เดินหาซื้อเองมั่ง รบกวนท่านสมาชิกในเวปนี้เป็นธุระให้มั่ง แล้วก็ฝากเพื่อนซื้อแถวในตัวเมืองเชียงใหม่มั่ง วันนี้เลยบึ่งรถไปร้านคอมเพื่อจะดูของที่ยังไม่มีแล้วก็สั่งประกอบเครื่อง เดินเข้าไปขอรายการของมาดูครับ เห็นแล้วอึ้งไปหลายวิเลย

AM2 SEMPRON LE 1200+ 1,850
    AM2 ATHLON LE 1620+ 2,190
    AM2 ATHLON LE 1640+ 2,290
    AM2 ATHLON 64 X2 4600+ 2,790
    AM2 ATHLON 64 X2 5200+ 3,790
    AM2 ATHLON 64 X2 4600+ 5,500 แม่จ้าวตัวนี้หละแพงกว่า 6000+ ของกระผมอีก

มาดูแรมกะฮาร์ดดิสมั่งซิ
    DDR II 2G./800 KINGSTON 1,990 โห้วววว ดูราคาในเวปแล้วซื้อได้ 2 ตัวเลยนะเนี่ยราคานี้
    HDD SEAGATE SATA II 500 GB 7200 3,590 +ไปเป็นพันเหมือนกันครับตัวนี้

ที่เอามาให้ดูนี่ไม่ใช่เพราะอยากจะประจานร้านค้าว่าหน้าเลือดแต่ประการไดครับเพราะมันเป็นช่องทางทำกินของเค้านะ เพียงแต่อยากบอกว่า ขอบคุณเพื่อนๆและพี่ๆ ในเวป oc แห่งนี้มากครับที่ช่วยกันแบ่งปันข้อมูลให้มือใหม่อย่างกระผมได้เยอะ ทั้งเรื่องราคาแล้วก็ข้อมูลของอุปกรณ์แต่ละตัว ส่วนผมตอนนี้คอมที่จะประกอบก็คงต้องช้าออกไปอีกนิดหละครับ คงต้องหาของมาเพื่มอีกหลายวัน สั่งเวปเอาแล้วก็ลงประกอบเครื่อง โปรแกรมต่างๆ คงต้องหัดทำเองทั้งหมดละ (ไม่ได้งกนะแต่เห็นราคาของในร้านแล้วเทียบกับประกอบเองหรือให้เพื่อนช่วยคงได้คอมชุดเล็กๆ มาให้หลานเล่นอีกตัวหละ )
    Last edited by p2karn; 30 Oct 2008, 13:15:26.

แถวบ้านผมก็เหมือนกัน X2 6000+ CZ วันนั้นเข้าไปซื้อแผ่น CD เลยเข้าไปดูราคา

โอ้วสุดยอดเลยจอร์จ 62xx บาท ตกจัยเลยกรู ทำไมมันหน้าเลือดขนาดนี้ ผมเลยแกล้งถามว่าลดได้เท่าไหร่ เค้าบอกว่า ลดได้ 5% เหลือประมาณ 58xx มั้งถ้าจำไม่ผิด

ท่านใดอยากใช้บริการบอกได้นะคับ เดี๋ยวพาไป 555+

Comment

ไอ้ทีว่า เชียงใหม่นิแถวใหนเหรอ เดียวขายให้ราคา ครึงหนึ่งเลยของใหม่ ไม่แกะกล่อง เหอะๆๆ ปล้นกานเห็นๆๆๆ

Comment

ราคา ตามใจร้าน ไม่ได้เช็คข่าวสารบ้านเมืองเลย พวกหน้าเลือด
        รึอาจจะตั้ง AMD สูงๆไว้ จะได้ขายอีกฝั่งได้ง่ายหน่อยนึง

Comment

ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิด แต่เมิง อย่าโง่ 5555555555555555+

Comment

กำ พาผมไปที

Comment

ร้านทำนองนั้นถ้าไม่ขายราคาแนวๆนี้ก็ลำบากครับ
              ค่าเสื่อม ค่าคน ...ฯลฯ
              แต่จากราคาที่ท่านว่าก็แพงเกินตัวไปหน่อยจริงๆ

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                ราคา ตามใจร้าน ไม่ได้เช็คข่าวสารบ้านเมืองเลย พวกหน้าเลือด
                รึอาจจะตั้ง AMD สูงๆไว้ จะได้ขายอีกฝั่งได้ง่ายหน่อยนึง
                สงสัยคงจะไม่ได้เชียร์อีกค่ายมั้งครับเพราะโดน+ ไปเนื้อๆเหมื่อนกันหละ

Comment

กำ....แพงมากๆ

AM2 ATHLON LE 1640+ 2,290

2,290 กทม ได้ตั้ง 5000+ แนะ ความเร็วคนละเรื่องเลย หุหุหุ

Comment

แพงโหด

Comment

แถวบ้านผมไม่เป็นแฮะ หุหุ

เพราะร้านเป็น system by advice

Comment

โดนเหมือนกันหมด ว่าจะสั่งซื้อจากเว็บแล้วเนี๊ยะ

Comment

หน้าเลือด

เหอๆ

Comment

โดนเหมือนกันหมด ว่าจะสั่งซื้อจากเว็บแล้วเนี๊ยะ

Comment

ราคาดีจังเลย

Comment

Working...
                              X