Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fallout 3 เล่นแล้วงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by motionman View Post
    หนุกครับชอบๆ
    ว่าเเต่เล่นเเล้วเด้งออกมากันบ้างปะ
    ผมก็เด้งเหมือนกันคับ (ตอนเซฟ) เวลาเข้าไปบ้างที่มันก็เด้งอ่า ใครพอจะรู้วิธีแก้มั้ยครับ

Comment

ต้องพิสูจน์แล้ว Fallout 3 ภาษาไม่ค่อยเก่งแต่จะพยายามครับผม มีอะไรจะแวะมาปรึกษานะครับผม

เห็นด้วยกับหลายๆความคิดครับ

มาปรึกษาหารือกันดีกว่า อิอิ

Comment

ว่าแต่ว่าเกมนี้เมื่อไหร่แผ่นแท้จะมาครับเนี่ย -__-"
        แผ่นในไทยผมไม่หวัง แต่ของอิมพอร์ตก็ยังไม่มาด้วยนี่สิ ฮือๆอยากเล่นจริงๆนะเนี่ย (หรือจะสั่งจากเวปขายเกมเมืองนอกดีน้อ แพงอ้ะ)
        เกม RPG ครั้งสุดท้ายที่ผมได้เล่นไปก็คือ Mass Effect ซึ่งปีนี้ได้เล่นเกม RPG น้อยมากเลยครับ (แนวโปรดผมแท้ๆ)
        นี่ว่าว่างๆ จะลง Gothic 3 เล่นอีกรอบคิดถึงเกมนี้ที่สุด อยากให้ออกภาค 4 มาเร็วๆ

Comment

Originally posted by chevsarato View Post
          ว่าแต่ว่าเกมนี้เมื่อไหร่แผ่นแท้จะมาครับเนี่ย -__-"
          แผ่นในไทยผมไม่หวัง แต่ของอิมพอร์ตก็ยังไม่มาด้วยนี่สิ ฮือๆอยากเล่นจริงๆนะเนี่ย (หรือจะสั่งจากเวปขายเกมเมืองนอกดีน้อ แพงอ้ะ)
          เกม RPG ครั้งสุดท้ายที่ผมได้เล่นไปก็คือ Mass Effect ซึ่งปีนี้ได้เล่นเกม RPG น้อยมากเลยครับ (แนวโปรดผมแท้ๆ)
          นี่ว่าว่างๆ จะลง Gothic 3 เล่นอีกรอบคิดถึงเกมนี้ที่สุด อยากให้ออกภาค 4 มาเร็วๆ
          ผมตัดใจชื้อแผ่นก็อปไปแหละ
          ไม่มีเจ้าไหนในไทยกล้าเอามาขาย

ถ้า Fallout 3 มีคนนำเข้าแบบ ME ผมก็แผ่นแท้หล่ะ 55+

ส่วน คุณ nikolaas เข้าใจในสิ่งที่คุณสื่อครับ
          อะไรแรงๆๆไปก็เพลาๆๆครับ

Comment

.....
            ไม่แค่เรื่องเกม เรื่องหนัง หรือ พวกที่เที่ยวต่างๆ พวก spoiler แบบนี้
            มันอาจจะทำให้คนอื่นเสียโอกาส
            เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
            ผมว่าเกมก็เหมือนงานอื่นๆ หนังก็ต้องดูให้รู้เรื่องก่อน นิยายก็ต้องเข้าใจ(ไม่ต้องจบก็ได้)
            ก่อนจะวิจารณ์ครับ

Comment

ทุกอย่างอยู่ที่วิจารณญาณส่วนบุคคลอะครับ

ต้องลองเอง อย่างผมอะใครมาบอกไม่หนุก ไม่มันส์ ผมก็ไม่ค่อยใส่ใจหรอก

ถ้าไม่มั่นใจที่จะซื้อจริงๆก็จะบิทมาลองเล่นดูก่อน อย่าง fallout 3 ถ้ามีแผ่นแท้ก็จะซื้ออะครับ

import ไม่ไหวช่วงนี้ซื้อไป 3 เกมส์ติดละ

ในส่วนเนื้อหาไม่ค่อยงงหรอกต้องมีมีทอล์คกิ้งดิคข้างกายก็ช่วยได้ถูๆไถๆไปภาษาประกิต

Comment

ความตลกอย่างนึงของ Fallout คือ หน้าตามันเหมือนเกมแอ๊คชั่นมาก ๆ จนเราอยากจะทำอะไรไร้สติแบบในเกมแอ๊คชั่นจังเลย

ไม่ต้องภาคสามหรอก ภาคสอง(ซึ่งหน้าตาอย่างกะ Diablo)ผมก็เซ็ง ๆ ชักลูกซองมายิงคนในผับ เท่านั้นแหละครับ เจอยำตีน ตายหยังเขียด 555+

ปล. มันเป็นเกมภาษาครับ อย่างแรง อ่อนภาษาอย่าเล่นเลย ช่วงนี้ทางเลือกอื่นเยอะแยะ ภาษาแข็งแรงแล้วค่อยกลับมาเล่นก็ไม่สาย

Comment

งง ตั้งแต่ เริ่มแรกครับ ที่มันมีแมงสาบมาบุกน่ะครับ จะไปที่ไหนต่อครับ แล้วทำไงต่อครับ ไปไม่เป็นครับ รบกวนบอกด้วยครับ

Comment

เกมมันเปิดกว้างอะครับ
                    กว้างจริงๆ - -

Comment

ใครเด้งแบบผมมั่งอะ เล่นๆอยู่ก็เด้ง

ใช้แครกของรีโหลดฮะ มีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เด้งเหมือนกันครับ

ผลพวงจากการไม่ซื้อแผ่นแท้รึป่าวนี่ -..-

Comment

ไอเด้งๆนี่คิดว่าฉันเป็นคนเดียว

Comment

ผมเองก็เล่นได้ไม่ถึงไหน เลย
                            ไม่ค่อยเก่งภาษา +ลบ เกมส์ ทิ้งแล้วคับผม *-*

Comment

เล่นไปนานๆจนติดซะเเล้วชอบเกมที่เล่นได้นานๆแบบนี้จัง

Comment

อยากเล่นใจจะขาดด

Comment

Working...
                                X