Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมอะไรก็ไม่รู้แต่ว่าแรงแน่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมอะไรก็ไม่รู้แต่ว่าแรงแน่ๆ

พอดีได้แรมตัวนี้มาจากท่าน poo_ba อ่ะน่ะจำชื่อยี่ห้อไม่ได้เด๋วรอเจ้าตัวมาเฉลยแล้วกัน Ingram นำเข้าจาก US มั้งแต่ที่แน่ๆแรงมักมาย
    รู้สึกว่าจะยี่ห้อ Rendition ไรเนี่ยแหละมั้ง -_-"
    ปล.เอาไปลองกับเครื่องผม(ที่ให้ดูนี่เครื่องแฟน)มันวิ่ง 900 CL 4-4-4-12 ไฟ 2.2 นิ่งๆเลยอ่ะ
    Last edited by Peter-C; 2 Feb 2007, 03:27:56.

อ๋อ..........ของพี่ Poo Pa เนี่ย....ของเขาแรงๆทั้งนั้น
    แรง..แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...( ขอยืมมาใช้หน่อยนะพี ปะ-รู )

Comment

โอะ แรงจิงๆ อย่างว่าอะครัย ของแรงยังไงก็แรง

Comment

ไม่อยากจะบอกว่า FP-Y5 ก็วิ่งได้เน้อ 900 CL 4-4-4-12 เนี่ย กินไฟเท่ากันด้วย 2.20V ไม่เชื่อไปดูของอีตานิวดิ ใช้ไฟแค่ 2.15V ด้วยนะ ที่สำคัญ CL 5-5-5-15 ไปได้ถึง 1125 เลยเน้อ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
          ไม่อยากจะบอกว่า FP-Y5 ก็วิ่งได้เน้อ 900 CL 4-4-4-12 เนี่ย กินไฟเท่ากันด้วย 2.20V ไม่เชื่อไปดูของอีตานิวดิ ใช้ไฟแค่ 2.15V ด้วยนะ ที่สำคัญ CL 5-5-5-15 ไปได้ถึง 1125 เลยเน้อ
          แต่ว่าของผมมันวิ่งไปไม่ถึงอ่ะสิครับ FP-Y5 เนี่ยแบบว่าต้องวิ่ง By SPD ตลอดแล้ว CL ก็สูงมาก 5-6-6-18 แบบว่ารับไม่ได้อย่างแรงอัดไฟก็ไม่ชอบด้วยอ่ะ ของผมเป็นตัว 1GB*2 อ่ะครับไม่รู้เกี่ยวเปล่าแต่ว่าตอนนี้ถอย 2GBHZ มาล่ะเด๋วจะเอาผมเทสมาให้ชมตอนนี้ Burn ที่ 9*435 CL 3-3-3-4 ไฟ 2.7

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
            แต่ว่าของผมมันวิ่งไปไม่ถึงอ่ะสิครับ FP-Y5 เนี่ยแบบว่าต้องวิ่ง By SPD ตลอดแล้ว CL ก็สูงมาก 5-6-6-18 แบบว่ารับไม่ได้อย่างแรงอัดไฟก็ไม่ชอบด้วยอ่ะ ของผมเป็นตัว 1GB*2 อ่ะครับไม่รู้เกี่ยวเปล่าแต่ว่าตอนนี้ถอย 2GBHZ มาล่ะเด๋วจะเอาผมเทสมาให้ชมตอนนี้ Burn ที่ 9*435 CL 3-3-3-4 ไฟ 2.7
            FP-Y5 ไม่ชอบอัดไฟครับ ต้องหาจุดพอดีของมันให้เจอก่อนจึงจะนิ่งอ่ะ
            บ้าพลังอัดไฟอย่างเดียวบางทีมันก็เอ๋อได้เหมือนกันนะครับ ระวังด้วย

Comment

ในรูปของเจ้าของกระทู้ คิดยังไงเป็นวิ่งที่900ครับ

ผมมือใหม่คิดไม่เป็น ที่ผมรู้ ผมคิดแบบนี้ เห็นบัสแรมวิ่งที่366

ผมก็เอาไปคูณ2 จะได้ที่733 เองนี่ครับ

ที่เรียกกันว่าวิ่ง900 คิดยังไงกันเหรอครับ สอนผมหน่อย^ ^
              Last edited by naiaod; 2 Feb 2007, 15:08:24.

Comment

Kingston Value Ram PC4300 Hynix FP-C4 DDR1000 5-5-5-15 2.0Volt

Comment

ข้างบนของท่าน เรือรบ นี่เสถียรป่าวครับ

Comment

Originally posted by naiaod View Post
                    ในรูปของเจ้าของกระทู้ คิดยังไงเป็นวิ่งที่900ครับ

ผมมือใหม่คิดไม่เป็น ที่ผมรู้ ผมคิดแบบนี้ เห็นบัสแรมวิ่งที่366

ผมก็เอาไปคูณ2 จะได้ที่733 เองนี่ครับ

ที่เรียกกันว่าวิ่ง900 คิดยังไงกันเหรอครับ สอนผมหน่อย^ ^
                    อ่อที่บอกว่าวิ่ง 900 ได้นี่คือตอนที่เอามาใส่กับ M/B P5W64 WS ครับ คือตัวที่ผมใช้อยู่เพราะว่ารูปข้างบนมันใส่อยู่กับ Asrock AM2NF6G-VSATA

ฟากอีกอันครับพอดีเพิ่งได้แรมมาใหม่ อิอิ

Comment

Originally posted by baroz View Post
                      ข้างบนของท่าน เรือรบ นี่เสถียรป่าวครับ
                      ไม่รู้จะทำยังไงให้มัน test ไม่ผ่าน

๊Supper PI 32 MB ตามลายเซ็น

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        ไม่รู้จะทำยังไงให้มัน test ไม่ผ่าน

๊Supper PI 32 MB ตามลายเซ็น
                        cl 4 4 4 12 สิท่าน อิอิ

Comment

Originally posted by baroz View Post
                          cl 4 4 4 12 สิท่าน อิอิ
                          แรมบ้านคับ ไม่ใช่แรมเทพ

Comment

เพื่อนไปสอยมา 4 ตัวล่ะครับที่ Pantip 512*4 ตัวล่ะ 1580 รวม 6320 ต่อได้ 6300 - -
                            ตอนนี้เอามาวิ่งขำๆไฟ 2.2 435 Cl 4-4-4-12 แต่ยังไม่ค่อยเสถียรเท่าไหร่เด๋วคงต้องนั่งเซ้ทกันอีกแป๊บหรือไม่ก็ลองอัดไฟสุดบอด+โมอีกนิดหน่อย อิอิ

Comment

Chip Crucial แรงครับ สมัยนานมาแล้ววว SD133 ผมอัด PIII 500 MHz ไปวิ่งเล่นที่ 900 MHz
                              แต่เสถียรที่ 850

Comment

Working...
                              X