Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาซื้อคอมใหม่ ช่าวยดีทีครับ หลายๆอย่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาซื้อคอมใหม่ ช่าวยดีทีครับ หลายๆอย่าง

พอดีประมาณสิ้นปีจะซื้อคอมใหม่เเต่งบไม่มากอะครับประมาณ 14000 +- 1000

คืออยากใช้ CPU Intel การ์ดจอก็ ATi อะครับไม่ค่อยมีฟามรู้เรื่องคอมเท่าไรเเต่ที่เล็งๆไว้

CPU : Core2Duo E8400 : 6000 บ.
    Mainboard : P5Q : 4700 บ.
    HD : Seagate 250 GB : 1800-2000
    Ram : Kingston 2 GB : 1000-1300
    Graphic Card : ASUS Ati HD 1550 / 1650 จำรุ่นบ่ได้ : 1000-1500

ปล.คิดไว้ว่าให้ตัวเครื่องมันเเรงๆไปก่อนอะครับเเล้วค่อยเก็บตังถอยการ์ดจออีกทีหรือใครจะยังไงลองเเนะนำทีนะครับ

ปล2.ก็ประมาณ 14500-15500

ปล3.มันต้องใช้อะไรมากกว่านี้ปะครับนอกจากพวก คีบอด เม้า เคส

ปล3.CPU ไม่มั่นใจ 7200 8200 8400 อะครับว่ามันต่างกันมากไหมเพราะอยากลดราคาลงเหมือนกันครับส่วน เมนบอร์ด อยากให้ใช้ได้ยาวๆอะครับ ตอนนี้คอมผมใช้มา 6 ปีละยังเป้น AGP อยู่เลยไกล้จะหมดสภาพพังเเล้วครับ ผมเล่นเรื่อยๆไม่ต้องเเรงมากขอเเบบอยู่ได้ยาวๆครับ

ปล4.ผมเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง นะครับคนเขาเเนะนำ AMD เเต่ผมชอบ Intel อ่าครับ

อีกอย่างเกือบลืม การ์ดจอ ASUS EAX1650PRO Gamer Edition ตอนนี้มันราคาประมาณเท่าไรเเล้วมันพอใช้ได้ไหมครับ
    Last edited by Noomer; 30 Oct 2008, 16:11:36.

ทำไมไม่เอา การ์ดจอแรงๆหล่ะครับ แต่ก็ต้องลดสเปกบางอย่างลงอ่ะนะ

ราคานี้คุณยังไม่รวม DVD-RW เคส+PSU ถ้าเอาการ์ดจอแรงๆ ก็ต้องเปลี่ยน PSU อีก ถ้างบ 15000 เอาไปให้ห้องจัดสเปกจัดให้ดีกว่าไหมครับจะได้ครบทุกส่วน

Comment

ใกล้ๆจะซื้อค่อยจัดดีกว่ามั้ง

Comment

คือผมคิดว่าถ้าตัวบอดเราเเรงๆไว้ กาดจอเราเปลี่ยนได้ เพราะมันออกใหม่เรื่อยๆ อะไรทำนองนี้ ถ้ามันไม่เปลี่ยนจาก pci เป็นอย่างอื่นก็น่าจะใช้ได้ นะครับ

ปล.ไม่ค่อยรู้เรื่องคอม ขอบคุณทุกคำเเนะนำครับ ^^

Comment

ตามท่านอิม

Comment

คับ ถามนั้นแหละ รอดูไปเรื่อยๆ ราคาอะ
            ผมยังใช้ p4 รุ่น5ปีที่แล้วเลย

Comment

Working...
            X